Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 6, Ngày 10 tháng 4 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 59
Họ và tên: Nguyễn Thị Mẫn
Địa chỉ : tỉnh Gia Lai
Điện thoại : 912477713
Email : huenguyen.tw2@gmail.com
Lĩnh vực:Tổ chức biên chế
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Tuyển dụng công chức
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Kính thưa Bộ trưởng, kính thưa các Anh/Chị! Trước tiên, em cám ơn Bộ Nội vụ đã thành lập ra trang Web này để công dân có thể phản ánh hay xin ý kiến, thắc mắc về nhiều nội dung mà chúng em không biết phải hỏi ai? Em xin được hỏi Bộ trưởng: Vừa qua, em có tham gia kỳ thi tuyển công chức. Em làm bài rất tốt, theo điểm Sở Nội vụ báo lần 1: tổng điểm của em cao nhất trong nhóm dự thi cùng chuyên ngành nhưng em bị liệt môn thi trắc nghiệm chuyên ngành (được 4,5 điểm), em thấy không đúng với năng lực

Ngày phản ánh: 25/06/2018 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 23/07/2018
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Việc tổ chức thi tuyển công chức được thực hiện theo Quy chế tổ chức thi tuyển, xét tuyển công chức ban hành kèm theo Thông tư số 13/2010/TT-BNV ngày 30/12/2010 của Bộ trưởng Bộ Nội vụ quy định chi tiết một số điều về tuyển dụng và nâng ngạch công chức của Nghị định số 24/2010/NĐ-CP ngày 15/3/2010 của Chính phủ quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức. Theo phân cấp quản lý thì việc tuyển dụng công chức vào làm việc tại các cơ quan của tỉnh thuộc thẩm quyền của Ủy ban nhân dân tỉnh Gia Lai. Do vậy, những kiến nghị liên quan đến kỳ thi tuyển công chức của tỉnh, đề nghị Bà phản ánh đến Ủy ban nhân dân tỉnh Gia Lai để được giải đáp theo thẩm quyền quản lý.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn