Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 6, Ngày 20 tháng 9 năm 2019


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Mã số : 01.010867
Họ và tên: Lê Huy Vũ
Địa chỉ : 126/11 Hai Bà Trưng, Quy Nhơn, Bình Định
Điện thoại : 0948486707
Email : huyvuk7@gmail.com
Lĩnh vực:Tổ chức biên chế
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Hỏi về việc miễn thi ngoại ngữ trong kỳ thi nâng ngạch chuyên viên chính

NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ :

Kính gửi Bộ Nội vụ, Tôi hiện đang làm công chức và sống tại thành phố Quy Nhơn. Dự kiến thời gian đến tôi sẽ tham dự kỳ thi nâng ngạch lên chuyên viên chính! Tôi xin hỏi quý Bộ 01 câu hỏi, như sau: Tôi đã học thạc sỹ ở Nước ngoài (Quốc gia Úc), lấy bằng vào năm 2013 vậy khi tham dự kỳ thi chuyên viên chính, tôi có được miễn ngoại ngữ không? Mặc dù trình độ IELTS của tôi trước khi đi nước ngoài học là 6.0 (đã lấy năm 2011) Rất mong câu trả lời của quý Bộ! Xin chân thành cảm ơn

Ngày phản ánh: 28/07/2018 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 04/08/2018
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Theo quy định tại Khoản a Điều 2 Mục V Kế hoạch Tổ chức thi nâng ngạch công chức trong các cơ quan nhà nước và đơn vị sự nghiệp công lập của Nhà nước ban hành kèm theo Quyết định số 28/QĐ-BNV ngày 08/01/2018 của Bộ trưởng Bộ Nội vụ về việc ban hành kế hoạch tổ chức thi nâng ngạch công chức trong các cơ quan nhà nước và các đơn vị sự nghiệp công lập của Nhà nước thì điều kiện được miễn thi môn ngoại ngữ trong kỳ thi nâng ngạch lên chuyên viên chính là: "Công chức có bằng tốt nghiệp theo yêu cầu trình độ đào tạo hoặc ở trình độ đào tạo cao hơn so với trình độ đào tạo chuyên môn, nghiệp vụ quy định trong tiêu chuẩn của ngạch dự thi học tập ở nước ngoài hoặc học bằng tiếng nước ngoài ở Việt Nam". Đối chiếu quy định nêu trên, trường hợp của bạn Lê Huy Vũ, đã tốt nghiệp thạc sỹ tại nước ngoài thì đủ điều kiện để được miễn thi môn ngoại ngữ trong kỳ thi nâng ngạch công chức lên ngạch chuyên viên chính.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: websitemaster@moha.gov.vn