Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 6, Ngày 20 tháng 9 năm 2019


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Mã số : 01.010871
Họ và tên: Đỗ thuỳ trang
Địa chỉ : Thanh hoá
Điện thoại : 0944752480
Email : Lehung.tpth@gmail.com
Lĩnh vực:Tổ chức biên chế
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Tôi muốn hỏi về việc xử lý kỷ luật công chức

NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ :

Trước đây tôi làm lao động hợp đồng tại đơn vị sự nghiệp một cơ quan, và năm 2016 tôi thi tuyển công chức và trúng tuyển tại một cơ quan UBND cấp huyện. Sau này cơ quan cũ tôi xay ra sai phạm và tổ chức kiểm điểm xử lý kỷ luật. Vậy cho tôi hỏi tôi là lao động hợp đồng ký 1 năm đã chuyển đi có bị xử lý kỷ luật không? Theo luật lao động hay theo luật nào? Có ảnh hưởng đến việc tôi là công chức hiện tại không ?

Ngày phản ánh: 10/08/2018 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 17/08/2018
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Theo nội dung thư, bà Trang hiện là công chức thuộc Ủy ban nhân dân huyện. Việc xem xét xử lý kỷ luật về hành vi xảy ra trước khi công tác tại UBND huyện đề nghị thực hiện theo quy định tại Khoản 4 Điều 15 Nghị định số 34/2011/NĐ-CP ngày 17/5/2011 của Chính phủ quy định về xử lý kỷ luật đối với công chức: "Đối với công chức đã chuyển công tác mới phát hiện có hành vi vi phạm pháp luật mà còn trong thời hiệu quy định, thì người đứng đầu cơ quan quản lý công chức trước đây tiến hành xử lý kỷ luật, quyết định hình thức kỷ luật và gửi hồ sơ, quyết định kỷ luật về cơ quan đang quản lý công chức. Nếu cơ quan, tổ chức, đơn vị trước đây đã giải thể, sáp nhập, hợp nhất, chia, tách thì những người có trách nhiệm liên quan phải bàn giao hồ sơ để cơ quan đang quản lý công chức thực hiện việc xử lý kỷ luật". Đối với công chức là đảng viên, tại Khoản 2 Điều 1 Quy định số 102-QĐ/TW ngày 15/11/2017 của Ban chấp hành Trung ương quy định xử lý kỷ luật đảng viên vi phạm: "Đảng viên sau khi chuyển công tác, nghỉ việc hoặc nghỉ hưu mới phát hiện vi phạm vẫn phải xem xét, kết luận nếu vi phạm đến mức phải thi hành kỷ luật thì phải thi hành kỷ luật theo đúng quy định của Điều lệ Đảng, pháp luật của Nhà nước

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: websitemaster@moha.gov.vn