Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 6, Ngày 10 tháng 4 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 32
Họ và tên: phan trần duy lam
Địa chỉ : 27 Nguyễn Lương Bằng
Điện thoại : 0968224335
Email : lamptd.nlb@gmail.com
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : THI NÂNG HẠNG
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Tôi tên là Phan Trần Duy Lam, Số 01 Đỗ Năng Tế - Liên Chiểu - Đà Nẵng. Số điện thoại: 0968224335; email: lamptd.nlb@gmail.com Xin được hỏi: Theo Điều 5, khoản 2 mục I (Thông tư liên tịch Số: 22/2015/TTLT-BGDĐT-BNV): Viên chức thăng hạng từ chức danh giáo viên trung học cơ sở hạng III lên chức danh giáo viên trung học cơ sở hạng II phải có thời gian giữ chức danh giáo viên trung học cơ sở hạng III hoặc tương đương từ đủ 06 (sáu) năm trở lên, trong đó thời gian giữ hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên trung học cơ sở hạng III từ đủ 01 (một) năm và tốt nghiệp đại học sư phạm hoặc đại học các chuyên ngành khác phù hợp với bộ môn giảng dạy từ đủ 01 (một) năm trở lên. Tôi là Phó hiệu trưởng trường THCS tôi có bằng Cao đẳng Sư phạm Nhạc-Đoàn đội. Nay để thi lên Hạng II tôi sử dụng bằng Đại học Quản lí Giáo dục có được không? Rất mong nhận được phản hồi của quý cấp. Trân trọng!

Ngày phản ánh: 13/12/2019 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 10/01/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông Phan Trần Duy Lam, Vụ Công chức - Viên chức, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Trường hợp ông Phan Trần Duy Lam nếu đáp ứng được tiêu chuẩn về năng lực chuyên môn, nghiệp vụ giáo viên trung học hạng II quy định tại điểm i, Khoản 3, Điều 5 Thông tư liên tịch số 22/2015/TTLT-BGDĐT-BNV ngày 16/9/2015 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo và Bộ trưởng Bộ Nội vụ quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên trung học cơ sở công lập thì được đăng ký dự thi thăng hạng từ chức danh giáo viên trung học cơ sở hạng III lên chức danh giáo viên trung học cơ sở hạng II. Việc xác định bằng Đại học Quản lý Giáo dục để đăng ký dự thi thăng hạng lên chức danh giáo viên trung học cơ sở hạng II có phù hợp với bộ môn giảng dạy hiện nay hay không, đề nghị ông liên hệ với Bộ Giáo dục và Đào tạo để được hướng dẫn theo thẩm quyền.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn