Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 5, Ngày 9 tháng 4 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 24
Họ và tên: Trần Quốc Đạt
Địa chỉ : Thôn Đông Yên xã Hà Hải huyện Hà Trung tỉnh Thanh hóa
Điện thoại : 0979288069
Email : quocdat2810@gmail.com
Lĩnh vực:Tiền lương
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Chế độ trợ cấp lần đầu theo Nghị định 116
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Xin hỏi: Tháng 4 Năm 2018 tôi được tuyển dụng vào đơn vị sự nghiệp công lập, hệ số lương cơ sở hiện tại là 1300. Đến tháng 12 năm 2019 đơn vị tính cho hưởng trợ cấp lần đầu theo Nghị định 76 thay thế nghị định 116 của chính phủ, vớ hệ số lương cơ sở tại thời điểm là 1490. Thì tại thời điểm tháng 12 năm 2019 đc hưởng 10 tháng lương cơ sở theo hệ số lương cơ sở nào. Khi đưa hồ sơ ra Kho bạc huyện thì kho bạc huyện k chấp nhận trả theo lương cơ sở hiện tại mà chỉ giải quyết cho hưởng tại thời điểm đc tuyển dụng với hệ số 1300 có đúng ko. Mong được sự hồi đáp để đơn vị có cơ sở thực hiện.

Ngày phản ánh: 17/12/2019 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 14/01/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông Trần Quốc Đạt, Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Ý kiến của Ông đã được Bộ Nội vụ chuyển đến Sở Nội vụ tỉnh Thanh Hóa tại công văn số 189/BNV-TL ngày 09 tháng 01 năm 2020 (kèm theo). Đề nghị Ông liên hệ với Sở Nội vụ tỉnh Thanh Hóa. Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ thông tin để Ông được biết. Trân trọng cảm ơn!

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn