Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 6, Ngày 10 tháng 4 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 180
Họ và tên: Vũ Ngọc Yến
Địa chỉ : Trung Sơn - Yên Lập - Phú Thọ
Điện thoại : 0354157198
Email : Tronchinhmummim1804@gmail.com
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Phản ánh về việc thực hiện nghị đinh 06/2018 đối với giáo viên hợp đồng và việc triển khai kế hoach đặc cách biên chế đối với giáo viên mầm non.
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Kính gửi Bộ nội vụ. Tôi hiện là Giáo viên mầm non hợp đồng công tác tại xã miền núi của tỉnh Phú Thọ từ năm 2011 đến nay đã được gần 10 năm với mức lương ở thời điểm hiện tại là 2.400.000. Nay tôi có 2 vấn đề kiến nghị gửi đến bộ nội vụ như sau. 1. Vấn đề thực hiện nghị định 06/ 2018 về chế độ giành cho giáo viên mầm non hợp đồng. Khi chính sách của nhà nước ban hành, chúng tôi vô cùng vui mừng vì sau bao nhiêu năm gắn bó và phấn đấu với đồng lương ít ỏi nay đã được đảng và nhà nước quan tâm. Tuy chưa được vào biên chế, nhưng với việc thay đổi chính sách tiền lương đã phần nào cải thiện nhu cầu cuộc sống và bản thân giáo viên mầm non hợp đồng công tác tại xã miền núi đặc biệt khó khăn như chúng tôi cũng thêm phần yên tâm công tác. Tuy nhiên tính từ thời điểm nghị định 06 /2018 có hiệu lực từ tháng 2/2018 đến nay đã gần 2 năm, nhưng chúng tôi vẫn chưa nhận được bất kì một chế độ nào theo quy định của nghị định. 2. Việc xét đặc cách đối với giáo viên hợp đồng có đóng bảo hiểm trước năm 2015, theo quy định của Bộ nội vụ. Bộ đã có văn bản chỉ đạo, các tính và địa phương khác cũng đã có kế hoach thực hiện. Tuy nhiên địa phương chúng tôi vẫn chưa hề có bất kì một thông báo hay văn bản hướng dẫn nào. Chính vì thực trạng chậm trễ trên, đặc biệt là việc chậm trễ trong thi hành nghị định 06/2018, nay tôi xin có ý kiến kiến nghị gửi đến Bộ trưởng và cơ quan chức năng có liên quan rà soát xem xét và đẩy nhanh việc thực hiện chế độ cho giáo viên mầm non chúng tôi kịp thời và đúng quy đinh. Tôi xin chân thành cảm ơn.

Ngày phản ánh: 29/12/2019 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 24/01/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Bà Vũ Ngọc Yến, Vụ Công chức - Viên chức, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Liên quan đến Nghị định số 06/2018/NĐ-CP ngày 05/01/2018 của Chính phủ quy định chính sách hỗ trợ ăn trưa đối với trẻ em mẫu giáo và chính sách đối với giáo viên mầm non và việc xét đặc cách đối với giáo viên hợp đồng có đóng bảo hiểm trước năm 2015 thuộc thẩm quyền giải quyết của Ủy ban nhân dân tỉnh Phú Thọ. Vì vậy, đề nghị Bà gửi ý kiến nêu trên đến Ủy ban nhân dân tỉnh phú Thọ để được trả lời theo phân cấp. Vụ Công chức - Viên chức thông tin để Bà được biết. Xin trân trọng cảm ơn.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn