Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 6, Ngày 10 tháng 4 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 413
Họ và tên: Lê Thị Ly
Địa chỉ : Đăk Lăk
Điện thoại : 0377409827
Email : Lymaugiaohoamai@gmail.com
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Tổ chức xét tuyển nhân viên kế toán trong cơ sở giáo dục
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Kính gửi Bộ Nội Vụ. Tôi có thắc mắc và xin giải bày về vấn đề như sau. Tôi đang làm nhân viến kế toán hợp đồng cho 1 trường học trên địa bàn huyện. Tôi hợp đồng từ năm 2013 có tham gia đóng Bhxh liên tục. Sắp tới đây tôi bị cắt hợp đồng vì tỉnh tổ chức thi tuyển viên chức ngành giáo dục. Như trường hợp của tôi có được xét tuyển theo quy định tại Nghị định 161/2018/NĐ-CP ngày 29/11/2018 của Chính phủ không. Nếu tỉnh vẫn tổ chức thi mà không xét tuyển thì tôi sẽ có hướng giải quyết như thế nào ạ. Xin ý kiến phản hồi của Bộ. Tôi xin cảm ơn

Ngày phản ánh: 31/12/2019 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 28/01/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Bà Lê Thị Ly, Vụ Công chức - Viên chức, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Việc xét tuyển viên chức được thực hiện theo quy định tại Nghị định số 29/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 của Chính phủ về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức, Nghị định số 161/2018/NĐ-CP ngày 29/11/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số quy định về tuyển dụng công chức, viên chức, nâng ngạch công chức, thăng hạng viên chức và thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập và Thông tư số 03/2019/TT-BNV ngày 14/5/2019 của Bộ trưởng Bộ Nội vụ sửa đổi, bổ sung một số quy định về tuyển dụng công chức, viên chức, nâng ngạch công chức, thăng hạng chức danh nghề nghiệp viên chức và thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập. Theo phân cấp quản lý thì việc tổ chức tuyển dụng (thi tuyển hoặc xét tuyển) viên chức vào làm việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị của tỉnh Đắk Lắk thuộc thẩm quyền của Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk. Vụ Công chức - Viên chức thông tin để Bà được biết. Xin trân trọng cảm ơn.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn