Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 3, Ngày 26 tháng 5 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 770
Họ và tên: Nguyên Văn Thỏa
Địa chỉ : Tỉnh ninh thuận
Điện thoại : 0918659783
Email : Thoanguyen311083@gmail.com
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Kiến nghị
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Tôi là giáo viên hợp đồng tại Ninh Thuận từ năm 2008 đến năm 2019 là 11 năm là đảng viên ,trình độ đại học có đầy đủ các văn bằng chứng chỉ không thiếu một thứ gì theo yêu cầu ,nhiều năm liền là giáo viên dạy giỏi là lao động tiên tiến ,tháng 8 năm 2019 thành phố phan rang tc có tuyển dụng viên chức giáo dục tôi được thành phố hướng dẫn làm hồ sơ tuyển dụng đặc cách khi thành phố gửi hồ sơ của tôi lên sở nội vụ ninh thuận để thẩm định nhưng sở nội vụ vẫn căn cứ vào khoản 7 điều 2 của Nghị định 161 để loại tôi và trả lời không đúng đối tượng được đặc cách mặc dù từ 11/3/2019 và 5/6/2019 bộ chính trị và thủ tướng chính phủ đã có chủ trương cho phép các địa phương tuyển dụng đặc cách cho đối tượng như tôi đó là công văn 9028 và công văn 1480 .Vây tôi xin hỏi bộ nội vụ rằng sở nội vụ làm như vậy có đúng với chủ trương của bộ chính trị và thủ tướng không ?làm như vậy có đúng không ? Hiện giờ tôi đang thất nghiệp và thấy thất vọng về Đảng ,mất niềm tin. Trên nói một đằng dưới làm một nẻo.Bản thân mất hết danh dự.

Ngày phản ánh: 05/02/2020 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 04/03/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông Nguyên Văn Thỏa, Vụ Công chức - Viên chức, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Ngày 05/11/2019, Bộ Nội vụ đã có công văn số 5378/BNV-CCVC hướng dẫn các Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương trong việc tuyển dụng đặc cách đối với giáo viên đã có hợp đồng lao động và đóng bảo hiểm xã hội từ năm 2015 trở về trước. Vì vây, đề nghị Ông liên hệ với Sở Nội vụ tỉnh Ninh Thuận để được hướng dẫn việc tuyển dụng đặc cách đối với số giáo viên đã có hợp đồng lao động và đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc theo quy định của Luật Bảo hiểm xã hội từ năm 2015 trở về trước theo thẩm quyền. Vụ Công chức – Viên chức thông tin để Ông được biết. Xin trân trọng cảm ơn.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn