Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 5, Ngày 9 tháng 4 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 40
Họ và tên: Trần Minh Hòa
Địa chỉ : 10/8, phường Bình Chuẩn, thành phố Thuận An, tỉnh Bình Dương
Điện thoại : 0797181559
Email : tranminhhoa184@gmail.com
Lĩnh vực:Tiền lương
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Các trường hợp được hưởng phụ cấp công vụ có hay không cái quỹ phúc lợi trong các Đơn vị, cơ quan vàphòng ban chuyên môn,
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Tôi là Trần Minh Hòa, hiện là công chức của Phòng Nội vụ thành phố Thuận An (tỉnh Bình Dương). 1. Cho tôi hỏi, các nhân viên hợp đồng có được phép hưởng phụ cấp công vụ hay không? 2. Trong các cơ đơn vị, cơ quan và Phòng Ban chuyên môn có khái niệm gì là quỹ phúc lợi hay không? quy định ở văn bản nào ? 3. Thủ trưởng đơn vị lấy kinh phí hoạt động trong khoán chi trả khoản phụ cấp công vụ 25% cho các hợp đồng làm công tác chuyên môn (chưa thi tuyển vào biên chế) là đúng hay sai ? (theo tôi được biết việc này là trái luật, trong cuộc họp cơ quan, thủ trưởng thông qua quy chế chi tiêu nội bộ lấy phiếu biểu quyết và bảo lưu ý kiến không đồng ý của tôi; Khoản chi này là khoản tiết kiệm và ảnh hưởng trầm trọng đến lợi ích của cá nhân tôi). * Theo sự hiểu biết của các nhân tôi, các doanh nghiệp tư nhân thì có khoản tích góp về phúc lợi xã hội.

Ngày phản ánh: 05/02/2020 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 04/03/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông/Bà Trần Minh Hòa, Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Ý kiến của Ông/bà đã được Bộ Nội vụ chuyển Sở Nội vụ tỉnh Bình Dương tại công văn số 1065/BNV-TL ngày 02 tháng 3 năm 2020 để giải đáp. Trân trọng!

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn