Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 3, Ngày 26 tháng 5 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 307
Họ và tên: Trần Lê
Địa chỉ : 11/6A Trần Bình Trọng, Ninh Kiều, Cần Thơ
Điện thoại : 0983887729
Email : tranle@cantho.gov.vn
Lĩnh vực:Tiền lương
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Phụ cấp công chức, viên chức ngạch kiểm lâm
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Theo khoản 1 Mục II Thông tư liên tịch số 64/2006/TTLT-BNN-BNV-BTC ngày 25/8/2006: “Mức phụ cấp 10% áp dụng đối với các công chức, viên chức ngạch kiểm lâm trực tiếp làm nhiệm vụ bảo vệ rừng tại các Chi cục kiểm lâm, các Trung tâm kỹ thuật bảo vệ rừng”. Hiện tại địa phương không có rừng, nên Chi cục Kiểm lâm hực hiện chức năng nhiệm vụ thường xuyên là trồng cây phân tán trên địa bàn thành phố hướng dẫn, kiểm tra việc xử lý vi phạm trong hoạt động gây nuôi, trồng cấy nhân tạo động vật, thực vật hoang dã quản lý vận chuyển lâm sản… Vậy xin hỏi lực lượng Kiểm lâm tại địa phương có được hưởng chế độ phụ cấp ưu đãi nghề theo Thông tư liên tịch số 64/2006/TTLT-BNN-BNV-BTC ngày 25/8/2006 hay không

Ngày phản ánh: 27/03/2020 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 24/04/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông/Bà Trần Lê, Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Căn cứ Quyết định số 132/2006/QĐ-TTg ngày 31/5/2006 của Thủ tướng Chính phủ quy định chế độ phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với công chức, viên chức ngành kiểm lâm, bảo vệ thực vật, thú y và kiểm soát đê điều, Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn đã chủ trì phối với với Bộ trưởng Bộ Nội vụ và Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Thông tư liên tịch số 64/2006/TTLT-BNNBNV-BTC ngày 25/8/2006 hướng dẫn thực hiện. Vì vậy, đề nghị Ông (Bà) có văn bản gửi Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn để chủ trì, phối hợp với cơ quan liên quan xem xét, trả lời. Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ thông tin để Ông/Bà được biết. Trân trọng cảm ơn!

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn