Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 3, Ngày 26 tháng 5 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 184
Họ và tên: Nông Thị Nụ
Địa chỉ : Tiểu khu 3 thị trấn Nà Phặc huyện Ngân Sơn tỉnh Bắc Kạn
Điện thoại : 0392815273
Email : nuctxhk7@gmail.com
Lĩnh vực:Tiền lương
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Chế độ tiền lương
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Bản thân tôi đã tham gia công tác (trí thức trẻ 30a) tại huyện Ba Bể tỉnh Bắc Kạn được 5 năm (từ 1/6/2014 đến 30/5/2019). Hết 5 năm huyện Ba Bể ra quyết định cho nghỉ việc với lý do đã hoàn thành nhiệm vụ 5 năm. Trong quá trình công tác tôi đã được nâng bậc lương từ bậc 1 hệ số 2.34 lên bậc 2 hệ số 2,67. Đến tháng 10 năm 2019, tôi đã trúng tuyển và lại tiếp tục tham gia công tác (tri thức trẻ 30a) tại huyện Ngân Sơn tỉnh Bắc Kạn. Trong quá trình công tác cơ quan hiện nay đã căn cứ vào thời gian công tác 5 năm trước đó của tôi và cắt thu hút theo Nghị định 116/2010/NĐ -CP. Tuy nhiên hệ số lương lại không căn cứ vào thời gian trước đó của tôi đã công tác và tôi vẫn hưởng lương bậc 1 hệ số 2,34 kèm theo không được hưởng thu hút theo Nghị định 116. Vậy tôi muốn hỏi: 1. Hết thời gian hợp đồng tôi có được truy lĩnh số tiền thu hút đã cắt của tôi không? 2. Nếu không được truy lĩnh số tiền thu hút thì tôi có được hưởng lương bậc 2 không?

Ngày phản ánh: 04/04/2020 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 04/05/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Bà Nông Thị Nụ, Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Ý kiến của Bà đã được Bộ Nội vụ chuyển đến Sở Nội vụ tỉnh Bắc Kạn tại công văn số 2004/BNV-TL ngày 21 tháng 4 năm 2020. Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ thông tin để Bà được biết. Trân trọng cảm ơn!

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn