Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 3, Ngày 26 tháng 5 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 19
Họ và tên: Lục Văn Luật
Địa chỉ : Như xuân- Thanh Hóa
Điện thoại : 0973109114
Email : lucluat192@gmail.com
Lĩnh vực:Tiền lương
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Truy thu trợ cấp lần đầu theo nghị định 116
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Tôi có vấn đề cần được giải đáp. Ngày 02/05/2018 tôi có quyết định giữ chức danh công chức xã ở xã đặc biệt khó khăn và được hưởng trợ cấp lần đầu là 10 tháng lương cơ bản theo nghị định 116/2010/NĐ-CP, tuy nhiên đến tháng 04 năm 2020 tôi đã nghỉ việc theo nguyện vọng và UBND huyện có quyết định truy thu số tiền trên. tính đến thời điểm tôi nghỉ việc mới được 1 năm 11 tháng, chưa đủ 5 năm công tác, tuy nhiên tôi không thấy văn bản nào quy định về việc truy thu số tiền trên. Vậy UBND huyện quyết định truy thu là đúng hay sai? xin hãy giải đáp giúp tôi.

Ngày phản ánh: 05/04/2020 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 04/05/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông Lục Văn Luật, Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Ý kiến của Ông đã được Bộ Nội vụ chuyển đến Sở Nội vụ tỉnh Thanh Hóa tại công văn số 2185/BNV-TL ngày 29 tháng 4 năm 2020. Vụ Tiền lương - Bộ Nội vụ thông tin để Ông được biết. Trân trọng cảm ơn!

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn