Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 60 38 0 22 63.0%
Công chức, viên chức 270 229 0 41 84.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 5 1 0 4 20.0%
Công tác Thanh nên 3 3 0 0 100.0%
Thi đua - Khen thưởng 5 4 0 1 80.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 3 2 0 1 66.0%
Chính quyền địa phương 35 28 0 7 80.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 2 2 0 0 100.0%
Tiền lương 58 44 0 14 75.0%
Cải cách hành chính 1 0 0 1 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
hà đức thuận - ngày: 12/09/2019
xếp bậc lương khi được tuyển dụng vào công chức
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ nội vụ tôi tên Hà Đức Thuận, tháng 10/2018 tôi có tham gia kỳ thi tuyển công chức cấp huyện do UBND tỉnh tổ chức và đã trúng tuyển. Tôi được phân công làm chuyên viên một phòng ban của huyện. Trước khi trúng tuyển công chức, tôi đang làm hợp đồng tại một đơn vị sự nghiệp của huyện. thời gian tôi làm hợp đồng và được đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc là 6 năm 2 tháng (tổng thời gian tôi đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc là 8 năm 5 tháng do trước khi tôi vào làm hợp đồng tại đơn vị sự nghiệp thì tôi đã công tác tại một số công ty ngoài và được đóng BHXH). khi đang làm hợp đồng tại đơn vị sự nghiệp tôi đang hưởng lương bậc 2 hệ số 2,67. Khi tôi đỗ công chức thì UBND huyện xếp tôi hưởng lương bậc 1 hệ số 2,34 và phải thực hiện chế độ tập sự là 01 năm. Với lý do trước đây tôi làm hợp đồng ở đơn vị sự nghiệp (viên chức), nay tôi đỗ công chức vào cơ quan quản lý nhà nước (công chức) nên vẫn phải thực hiện chế độ tập sự và hưởng lương từ bậc 1. tuy nhiên theo khoản 4 điều 19 của Nghị định số 161/NĐ-CP ngày 29/11/2018 Nghị định sửa đổi, bổ sung một số quy định về tuyển dụng công chức, viên chức, nâng ngạch công chức, thăng hạng viên chức và thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập quy định:"Trường hợp người được tuyển dụng, tiếp nhận vào công chức theo quy định tại Nghị định này được bố trí việc làm theo đúng ngành, nghề đào tạo hoặc theo đúng chuyên môn nghiệp vụ trước đây đã đảm nhiệm thì thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc trước ngày tuyển dụng, tiếp nhận vào công chức (nếu có thời công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc không liên tục mà chưa nhận trợ cấp bảo hiểm xã hội một lần thì được cộng dồn) được tính để làm căn cứ xếp ngạch, bậc lương phù hợp với vị trí việc làm được tuyển dụng" . hiện này khi đỗ công chức tôi được bố trí công việc theo đúng ngành nghề đạo tạo mà tôi đã từng theo học (phù hợp với vị trí công việc theo kế hoạch tuyển dụng). Vì vậy tôi đề nghị Bộ nội vụ xem xét cho tôi là UBND huyện xếp lương cho tôi đã đúng với quy định hiện hành hay không?
Lĩnh vực: Tiền lương
Trần Quang Khôi - ngày: 12/09/2019
Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp và chuyển xếp lương mới!
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ Nội vụ! Tôi hiện đang hưởng lương theo chức danh Y sỹ hạng IV, hệ số lương 2,86, Thời gian nâng lương lần sau kể từ ngày 01/02/2017. Theo đúng quy định, Tôi sẽ được nâng lương thường xuyên lên: 3,06 từ 01/02/2019 (Tôi đảm bảo các quy định tại khoản 2, Điều 2 Thông tư 08/2013/TT-BNV ngày 31/7/2013). Tháng 8/2019, Tôi được Sở Y tế Quảng Nam Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp lên Bác sỹ hạng III, hệ số lương 3,33, bậc 4, kể từ ngày 01/8/2019. Thời gian nâng lương lần sau tính từ ngày 01/8/2019. Từ tháng 02/2019 đến tháng 7/2019: Theo quy định, Tôi được hưởng lương hệ số 3,06; nhưng Sở Y tế Quảng Nam lại không có Quyết định nâng lương thường xuyên trong thời gian từ tháng 02/2019 đến tháng 7/2019. Thay vào đó, ban hành 01 quyết định bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp lên Bác sỹ như ở trên. Do đó tôi không có cơ sở hưởng lương phần chênh lệch (0,2 x 1.390.000 đồng/tháng x 6 tháng) Kính thưa Quý Bộ, cho Tôi hỏi: Để có cơ sở nhận khoản tiền lương chênh lệch như trên theo quy định thì Tôi phải làm gì? Tôi chân thành cảm ơn!
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Bùi Thị Oanh - ngày: 11/09/2019
Nâng lương đối với viên chức
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ nội vụ: Hiện tôi đang công tác tại trung tâm thông tin và ứng dụng KHCN tỉnh Đắk Nông. Nội dung như sau: - Năm 2011 - 2014 tôi công tác tại phòng quản lý khoa học cơ sở - Sở Khoa học công nghệ (hợp đồng lao động chờ thi tuyển công chức), có đóng bảo hiểm xã hội đầy đủ - Giữ năm 2014 tôi thi tuyển công chức nhưng không trúng tuyển, nhưng vẫn tiếp tục làm việc. đến tháng 12/2014 tôi tuyển viên chức vào trung tâm thông tin và ứng dụng khoa học công nghệ (thuộc Sở Khoa học và Công nghệ) và đã trúng tuyển. từ đó tôi chuyển sang làm việc tại trung tâm thông tin và ứng dụng khoa học công nghệ. Vậy cho tôi hỏi; tôi có phải thực hiện thời gian tập sự 12 tháng sau khi trúng tuyển vào trung tâm thông tin và ứng dụng KHCN hay ko? Xin cảm ơn nhiều!
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Đỗ Diễm Trinh - ngày: 11/09/2019
Nâng lương trong trường hợp thai sản
Nội dung kiến nghị: Tôi hợp đồng làm việc với Chi cục Kiểm lâm An Giang tháng 10/2013. Bắt đầu từ tháng 10/2013, tôi có đóng bảo hiểm xã hội cho đến tân bây giờ (2019). Do trong thời gian hợp đồng, tôi không được xét nâng lương và nhận 85% lương (trong vòng 5 năm). Tháng 3/2017 - 9/2017, tôi có nghỉ thai sản. Sau đó Sở Nông nghiệp có tổ chức xét tuyển viên chức và tôi được trúng tuyển (tháng 8/2018). Khi có quyết định vào biên chế thì Sở Nội Vụ An Giang đã nâng lương bậc 2 cho tôi và cũng đồng thời trừ 6 tháng tôi nghỉ thai sản ra và không cho tôi được nâng lương trong thời gian đó. Cho tôi hỏi việc không tính thời gian nâng lương trong thời gian thai sản là đúng hay sai?
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Lê Thị Hoài Thương - ngày: 09/09/2019
Về việc thi nâng hang văn thư
Nội dung kiến nghị: Về việc thi nâng hạng văn thư lưu trữ. Tôi tốt nghiệp Đại học lưu trữ và đang giữ ngạch văn thư hạng 4 mã 02008. Tôi muốn thi nâng lên hạng 3 ngạch văn thư mã số 02007. Mà theo qui định thì bằng tốt nghiệp chuyên ngành khác thì phải có chứng chỉ văn thư lưu trữ. Nhưng đại học thì chỉ có ngành lưu trữ học không có văn thư. Mà tôi đã có bằng cao đẳng văn thư lưu trữ thì tôi có phải học bổ sung chứng chỉ văn thư lưu trữ nữa không. Xin hồi đáp. Xin chân thành cảm ơn
1... 40 41 42 43 44   [45]   46 47 48 49 50 ...77

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn