Mã tra cứu
Tên, địa chỉ, email, điện thoại...
Nhập mã xác nhận


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Lê Thị Hoàn - ngày: 13/10/2018
Việc chuyển Công chức không qua thi tuyển
Nội dung kiến nghị: Đề nghị Bộ Nội vụ cho biết vì sao ở tỉnh Quảng Nam công tác chuyển viên chức sang công chức không được công khai rộng rãi. Vì sao tôi làm việc ở huyện Núi Thành gần 10 năm vẫn không được chuyển sang công chức, trong khi cháu tôi mới ra trường xin vào làm việc ở Trung tâm thuộc Sở Nông nghiệp chưa được 3 năm đã được chuyển sang công chức. Qua hỏi thăm tôi được biết chỉ cần đóng bảo hiểm 5 năm, chạy khoảng vài chục là được. Vậy xin hỏi Bộ Nội vụ tại sao lại bất công như vậy, trong khi ở tỉnh có cả vài nghìn viên chức như tôi thi cử đường hoàng lại không được chuyển công chức, còn có những người chạy xét tuyển, theo kiểu con ông cháu cha là thành công chức. Vậy đề nghị Bộ Nội vụ cho tôi, người dân câu trả lời chân chính?
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Lê Thị Trang - ngày: 13/10/2018
Quy trình chuyển Công chức
Nội dung kiến nghị: Kính đề nghị Bộ Nội vụ cho biết quy trình chuyển Công chức là như thế nào? Tôi làm việc ở Trung tâm giáo dục thường xuyên huyện Điện Bàn gần 15 năm nay có nguyện vọng muốn chuyển Công chức để xin về tỉnh làm việc tôi phải làm gì?
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Võ Cường - ngày: 11/10/2018
Về nâng lương trước hạn khi có thông báo nghỉ hưu
Nội dung kiến nghị: Kính gửi: Bộ Nội vụ. Nội dung này tôi đã gửi lần 1 vào ngày 09/7/2018 nhưng vẫn chưa thấy Bộ trả lời. Tôi xin phép gửi lại lần 2. Tôi tên là: Võ Cường, sinh ngày: 03/9/1959, hiện đang công tác tại Chi cục Thuế quận Liên Chiểu. Tôi làm đơn này xin hỏi về thời gian nâng lương trước thời hạn khi có thông báo nghỉ hưu như sau: Tôi hưởng lương ngạch kiểm tra viên Thuế chính (mã số 01.037), bậc 4/8, hệ số lương 5,42 từ ngày 1/6/2017. Tôi sẽ có thông báo nghỉ hưu ngày 01/4/2019, nghỉ hưu vào ngày 01/10/2019. Trong thời gian giữ bậc 4/8 tôi đạt đủ 2 tiêu chuẩn: Được cấp có thẩm quyền đánh giá từ mức hoàn thành nhiệm vụ trở lên và không bị kỷ luật một trong các hình thức khiển trách, cảnh cáo, cách chức. Thời gian giữ bậc lương từ ngày 01/6/2017 đến trước thời điểm nghỉ hưu ngày 01/10/2019 là 27 tháng, tôi còn thiếu 9 tháng để được nâng bậc lương thường xuyên. Xin hỏi Quý Bộ, như vậy tôi có đủ điều kiện để được xét nâng bậc lương trước hạn 12 tháng vào ngày 01/6/2019, thỏa mãn điều kiện quy định tại khoản 2, Điều 3, Thông tư số 08/2013/TT-BNV ngày 31/7/2013 của Bộ Nội vụ: “… kể từ ngày có thông báo nghỉ hưu đến trước ngày nghỉ hưu còn thiếu từ 12 tháng trở xuống để được nâng bậc lương thường xuyên theo quy định thì được nâng một bậc lương trước thời hạn 12 tháng…”. Xin quý Bộ sớm giải đáp. Chân thành cảm ơn.
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Thanh Mai - ngày: 10/10/2018
Tiếp nhận hồ sơ dự tuyển công chức
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ Nội vụ, Tôi tên Nguyễn Thị Thúy Kiều, Sn 09/10/1989. sống tại Gia Lai, hiện tôi có mong muốn nộp hồ sơ thi công chức ở vị trí Phòng Văn Hóa - Thông tin thuộc UBND thành phố Pleiku, yêu cầu vị trí ngành Văn hóa. Với bằng tốt nghiệp cử nhân Việt Nam Học (trước đây là Văn Hóa Việt Nam) của trường đại học Tôn Đức Thắng. Trong quá trình học tôi đã học qua các môn như cơ sở ngôn ngữ, cơ sở văn hóa Việt Nam, Văn học Việt nam, văn hóa ẩm thực, lịch sử Việt Nam, di tích lịch sử văn hóa, các vùng văn hóa Việt Nam, địa lý Việt Nam, lịch sử văn minh thế giới…. và các môn chuyên ngành về Văn hóa Việt Nam. Vâỵ Bằng cử nhân Việt Nam học của tôi có được nhận vào kỳ thi công chức hay không? Vì ngày 25/10 là hạn cuối nộp hồ sơ, nên tôi rất mong Bộ Nội Vụ gải đáp thắc mắc của tôi trong thời gian sớm. Chân thành cảm ơn!
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Nguyễn Xuân Cường - ngày: 09/10/2018
Áp dụng chính sách theo Nghị định 140/2017/NĐ-CP
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ Nội vụ, Tôi là giảng viên của Trường đại học trên địa bàn Hà Nội (ngạch viên chức). Tại khoản 1 Điều 5 nghị định 140/2017/NĐ-CP ngày 05/12/2017 về chính sách thu hút, tạo nguồn cán bộ từ sinh viên tốt nghiệp xuất sắc, cán bộ khoa học trẻ có nêu: 1. Hằng năm, các cơ quan, tổ chức, đơn vị quy định tại Điều 1 và cơ sở giáo dục đại học phát hiện, tổng hợp, lập danh sách những cán bộ khoa học trẻ đáp ứng tiêu chuẩn quy định tại khoản 2, khoản 3 Điều 2 Nghị định này gửi Bộ Nội vụ để xem xét, đưa vào diện áp dụng chính sách. Tôi đáp ứng tiêu chuẩn quy định tại khoản 2, khoản 3 Điều 2 của nghị định. Cụ thể : - Tôi được tuyển dụng vào tháng 6/2018 - Tôi có trình độ thạc sỹ trước thời điểm tuyển dụng - Năm nay 29 tuổi nằm trong độ tuổi quy định tại Điều 1 Luật Thanh niên - Đạt giải nhì môn toán ở kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh ở cấp THPT - Tốt nghiệp đại học loại khá và có chuyên ngành đào tạo sau đại học cùng ngành đào tạo đại học Tôi xin hỏi để được đưa vào diện áp dụng chính sách thì đơn vị nơi tôi công tác và cá nhân tôi cần làm những thủ tục gì? Tôi có hỏi phòng TCCB nơi tôi công tác thì có nhận được câu trả lời: "Đây là nghị định mới nên chờ thông tư hướng dẫn". Nhưng tôi được biết Bộ Tài chính, Ủy ban kiểm tra trung ương đã tuyển dụng theo Nghị định này vậy trường hợp của tôi có phải chờ thông tư hướng dẫn để được đưa vào diện áp dụng chính sách không? Cảm ơn Quý Bộ!
1... 43 44 45 46 47   [48]   49 50 51 52

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn