Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 60 38 0 22 63.0%
Công chức, viên chức 270 229 0 41 84.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 5 1 0 4 20.0%
Công tác Thanh nên 3 3 0 0 100.0%
Thi đua - Khen thưởng 5 4 0 1 80.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 3 2 0 1 66.0%
Chính quyền địa phương 35 28 0 7 80.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 2 2 0 0 100.0%
Tiền lương 58 44 0 14 75.0%
Cải cách hành chính 1 0 0 1 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
CHÍ THIỆN - ngày: 20/08/2019
Xác định thời gian ra thông báo nghỉ hưu để tính thời gian xét nâng lương trước hạn để nghỉ hưu
Nội dung kiến nghị: Theo Điều 10 Nghị định 46/2010/NĐ-CP thì "Trước 06 tháng tính đến thời điểm nghỉ hưu theo quy định tại Điều 9 Nghị định này, cơ quan, tổ chức, đơn vị quản lý công chức phải ra thông báo bằng văn bản về thời điểm nghỉ hưu để công chức biết theo mẫu tại Phụ lục I ban hành kèm theo Nghị định này và chuẩn bị người thay thế." Ví dụ: Công chức Nguyễn Văn A, sinh ngày 11/05/1960, thời điểm nghỉ hưu là ngày 01/06/2020, thì thời điểm Thông báo nghỉ hưu là tháng 09/2019 hoặc tháng 10/2019 (trước 6 tháng) có được không? Vì thời điểm ra thông báo nghỉ hưu sẽ ảnh hưởng đến thời điểm tính nâng lương trước hạn để nghỉ hưu. Đề nghị Bộ Nội vụ hướng dẫn cụ thể. Xin cám ơn
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Lê Minh Long - ngày: 20/08/2019
xét chuyển viên chức qua công chức không qua thi tuyển theo Thông tư 03/2019 TT-BNV
Nội dung kiến nghị: Hiện tôi là viên chức được tuyển dụng năm 2008 và đang hưởng lương ngạch cao đẳng, tôi đã có bằng đại học năm 2011. như vậy, tôi có được xét tuyển từ viên chức sang công chức hay không. Theo Nghị định 161/2018 và Thông tư 03/2019 thì chỉ yêu cầu tốt nghiệp Đại học trở lên và làm trong các đơn vị sự nghiệp công lập, đã có thời gian làm viên chức từ đủ 05 năm (60 tháng) trở lên, tính từ thời điểm được tuyển dụng viên chức (không kể thời gian tập sự); Tuy nhiên Sở nội vụ nơi tôi đang ở trả lời (điện thoại) do tôi đang hưởng ngạch cao đẳng nên không đủ điều kiện xét chuyển từ viên chức sang công chức Theo Nghị định 161/2018 và Thông tư 03/2019, như vậy đúng hay không. Kính mong Bộ Nội vụ trả lời giúp tôi. Thành thật cảm ơn
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Phùng thị Tố Nga - ngày: 17/08/2019
Về việc bồi dưỡng chứng chỉ kế toán trưởng
Nội dung kiến nghị: Tôi đang làm kế toán của đơn vị trường học. Tôi được cấp chứng chỉ kế toán trưởng tháng 4 năm 2014 nhưng đến tháng 1 năm 2017 mới được bổ nhiệm kế toán trưởng. Vậy đến t4 năm 2019 có cần phải học chứng chỉ kế toán trưởng ko vì quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng 5 năm thì đến hết năm 2021 quyết định mới hết hiệu lực. Khi bổ nhiệm phụ trách kế toán có cần học chứng chỉ kế toán trưởng ko vậy?
Lĩnh vực: Tiền lương
le van vu - ngày: 16/08/2019
cách tính hệ số khu vực
Nội dung kiến nghị: cho e hỏi ở thị trấn huyện quan sơn tỉnh thanh hoá, tính hệ số khu vực là bao nhiêu ạ ! vì theo thông tư liên tịch số 11/2005 trong các danh sách được hưởng ko có thị trấn huyện quan sơn, thị trấn Quan sơn được thành lập trên cơ sở tách từ xã sơn lư theo nghị định 131/2003/NĐ-CP ngày 06/11/2003 ! e mong các a chị trả lời sớm giúp e với ạ ! e xin chân thành cảm ơn ạ !
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Nguyễn Thị Thiết - ngày: 15/08/2019
Thực hiện ché độ, chính sách theo NĐ số 116/2010/NĐ-CP
Nội dung kiến nghị: Thực hiện ché độ, chính sách theo NĐ số 116/2010/NĐ-CP tại huyện Vĩnh Linh, tỉnh Quảng Trị 1. Xã Vĩnh Giang, huyện Vĩnh Linh được công nhận là xã đặc biệt khó khăn theo Quyết định số 593/QĐ-TTg ngày 01/4/2013 và Quyết định số 113/QĐ-TTg ngày 25/01/2017của Thủ tướng Chính phủ. Đến tháng 3 năm 2018 UBND tỉnh Quảng trị có Quyết định công nhận xã Vĩnh Giang đạt chuẩn nông thôn mới; Thủ tướng Chính phủ ban hành Quyết định số 596/QĐ-TTg ngày 25/8/2018 sửa đổi QĐ số 113/QĐ-TTg, thì xã Vĩnh Giang ra khỏ danh sách xã đặc biệt khó khăn từ 01/01/2019. Như vậy CBCC xã Vĩnh Giang được hưởng chế độ, chính sách theo Nghị định số 116/2010/NĐ-CP từ 01/4/2013 đến 31/12/2018 Vậy tôi muốn hỏi là bà Trang có hộ khẩu thường trú tại TT Hồ Xá được tuyển dụng vào công chức tài chính kế toán làm việc tại UBND xã Vĩnh Giang từ ngày 01/10/2016 đến nay (có thời gian công tác ở xã đặc biệt khó khăn là 2 năm 3 tháng) có được hưởng phu cấp lần đầu không (không phải điều động hay cá nhân xin ra khỏi xã đặc biệt khó khăn mà do xã được công nhận là xã hết khó khăn)? 2. Cán bộ, công chức có hộ khẩu thường trú tại xã Vĩnh Giang, được bầu cử làm cán bộ hay được tuyển dụng làm công chức tại xã Vĩnh Giang sau ngày 01/3/2011 đến 31/12/2018 nếu có thời gian công tác đủ 3 năm đối với nữ và đủ 5 năm đối với nam thì có được hưởng phụ cấp lần đầu không? Trân trọng cảm ơn !
1... 44 45 46 47 48   [49]   50 51 52 53 54 ...77

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn