Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 57 46 0 11 80.0%
Công chức, viên chức 324 278 0 46 85.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 5 2 0 3 40.0%
Công tác Thanh nên 6 6 0 0 100.0%
Thi đua - Khen thưởng 8 6 0 2 75.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 3 3 0 0 100.0%
Chính quyền địa phương 49 47 0 2 95.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 5 5 0 0 100.0%
Tiền lương 78 63 0 15 80.0%
Cải cách hành chính 0 0 0 0 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Lê Thị Hồng Nhung - ngày: 11/11/2019
Xét tuyển dụng đặc cách viên chức giáo dục
Nội dung kiến nghị: Tôi đã làm giáo viên hợp đồng từ 08/2012 nhưng bị gián đoạn 03 tháng (12/2018 - 2/2019). Xin hỏi tôi có được xét đặc cách theo công văn 5378/BNV-CCVC không ạ?
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
nguyễn vũ hải - ngày: 11/11/2019
tuyển dụng viên chức
Nội dung kiến nghị: Kinh Gửi Bộ Nội Vụ Lúc khoảng tháng 10 năm 2019 tôi có hỏi câu hỏi như sau: Tôi là nhân viên y tế hợp đồng làm việc chuyên môn từ năm 2012. Tháng 8/2018 đã chấm dứt hợp đồng vì thi tuyển viên chức không đạt. Theo tôi được biết, tại Công văn số 9028-CV/VPTW ngày 11/3/2019 của Văn phòng Trung ương Đảng, Bộ Chính trị đồng ý cho phép các địa phương thực hiện xét tuyển đặc cách đối với ngành y tế và giáo dục đã có hợp đồng lao động từ năm 2015 trở về trước trong chỉ tiêu biên chế và có năng lực, trình độ phù hợp với vị trí việc làm cần tuyển dụng và có đóng bảo hiểm 5 năm trở lên. Vừa qua, tại cuộc họp báo do Bộ Nội vụ tổ chức, Thứ trưởng Bộ Nội vụ Nguyễn Duy Thăng cho biết, Bộ Chính trị, Thủ tướng Chính phủ đã chỉ đạo vấn đề này, Tinh thần chung là những người ký hợp đồng trước ngày 31/12/2015, có đóng bảo hiểm thì giao cho Chủ tịch UBND căn cứ vào vị trí việc làm, biên chế để tuyển dụng. Tuy nhiên, ngày 20/9/2019, Sở Y tế tỉnh Đồng Tháp có kế hoạch tuyển dụng viên chức nhưng không có chế độ xét tuyển đặc cách cho người có hợp đồng lâu năm. Theo tôi, việc yêu cầu các nhân viên có hợp đồng lâu năm thi tuyển như thí sinh tự do, không có chế độ ưu tiên nào là không công bằng, vì vậy đề nghị cơ quan chức năng giải đáp về vấn đề này. Sơ Nội Vụ Đồng Tháp trả lời chưa có công văn chỉ đạo cụ thể của Bộ Nội Vụ khi có công văn chĩ đạo của Bộ Nội Vụ thì tỉnh thực hiện.vậy nay Bộ nội vụ đã có công văn số 5378/BNV-CCVC của Bộ Nội vụ nêu rõ, để khắc phục những bất cập trong quản lý, sử dụng viên chế sự nghiệp giáo dục giáo dục và y tế, Bộ Chính trị (tại công văn số 9028) và Thủ tướng Chính phủ (tại công văn số 1480) đã đồng ý chủ trương cho phép các địa phương thực hiện xét đặc cách đối với số giáo viên đã có hợp đồng lao động và đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc theo quy định của Luật Bảo hiểm xã hội từ năm 2015 trở về trước trong chỉ tiêu biên chế, có năng lực, trình độ phù hợp với yêu cầu của vị trí cần tuyển dụng.Để thống nhất việc thực hiện chủ trương này, Bộ Nội vụ đề nghị Chủ tịch UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương chỉ đạo rà soát, tổng hợp danh sách giáo viên đã có có hợp đồng lao động từ năm 2015 trở về trước và căn cứ chỉ tiêu số lượng người làm việc là giáo viên (biên chế giáo viên) chưa sử dụng, để quyết định việc tuyển dụng đặc cách với nhóm đối tượng này theo chủ trương của Bộ Chính trị, Thủ tướng Chính phủ.vậy tôi là nhân viên y tế có được xét đặc cách hay không..
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Huỳnh Thị Thu Trang - ngày: 11/11/2019
nhân viên (kế toán) hợp đồng có được xét đặc cách như giáo viên không
Nội dung kiến nghị: Tôi được Phòng GD&ĐT TP Tuy Hòa ký hợp đồng lao động dài hạn 10/2011 và giũ chức danh kế toán cho đến hết tháng 8/2019. Tham gia BHXH từ đó tới nay. Tháng 9/2019 sáp nhập các trường lại và làm kế toán cụm, nên phần kế toán biên chế còn lại được phân công tác khác (văn thư hay thu quỹ). Còn kế toán hợp đồng đã nhận thông báo sẽ chấm dứt hợp đồng lao động vào tháng 12/2019. Chúng tôi rất hoang mang và rất buồn. vì lớn tuổi nên nếu nghỉ sẽ rất khó xin việc làm ,tạo áp lực cho gia đình. Vừa qua có thấy công văn bộ trưởng xét đặc cách cho những người ký hợp đồng trước 12/2015 chúng tôi rất mừng nhưng chỉ nói đến thành phần là giáo viên còn nhân viên chúng tôi thì sao. Tỉnh Phú Yên đang nhận hồ sơ tổ chức thi công chức nghành GD đến hết hạn ngày 14/11/2019. Vị trí văn thư: 14 Vị trí thư viện: 10 Vậy chúng tôi có được hưởng quyền lợi gì không
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Phạm Thị hiệp - ngày: 11/11/2019
Xét đặc cách giáo viên
Nội dung kiến nghị: Theo cv sô 5378 ngày 5/11/2019 thì giáo viên hđ trc 31/12/2015 đc xét đặc cách k phải thi. Vậy Nhân viên hđ trước thời gian đó thì Sao ạ. Có được xét như giáo viên ko Mong bộ trưởng xem xét công minh hơn.
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Nguyễn Thị Lan - ngày: 11/11/2019
Xét tuyển đặc cách GVHĐ trước 31/12/2015
Nội dung kiến nghị: Kính gởi Bộ trưởng bộ Nội vụ! Chúng tôi, những giáo viên mầm non ký hợp đồng dài hạn với phòng giáo dục TP Tuy Hòa, Tỉnh Phú Yên.ngày 16/10/2012. Đóng BHXH bắt buộc từ 16/1/2013 đến nay. Chúng tôi rất tích cực hoàn thành tốt công việc nhưng từ đó đến nay7 năm công tác giảng dạy chúng tôi chỉ nhận lương theo hệ số cơ bản không phụ cấp đứng lớp, không thâm niên,...Vậy mà ngày 14/8/2019 phòng giáo duc TP Tuy Hòa triển khai cho nhà trường bắt chúng tôi ký cam kết "nếu trong thời gian thi tuyển, xét tuyển gần nhất chúng tôi không tham dự hoặc không trúng tuyển thì chúng tôi xin tự nguyện chấm dứt hợp đồng mà không cần cơ quan đơn vị báo trước theo quy định của pháp luật" Chúng tôi thấy vô lý nên nhiều GVHĐ không ký. Trong khi chỉ tiêu biên chế GV mầm non TP Tuy Hòa còn thiếu 87 GV mà chúng tôi những GVMN hợp đồng trước 31/12/2015 còn khoảng 20 GV. Và đến nay khi có thông tin của Bộ chính trị và bộ giáo dục cho phép xét đặc cách cho giáo viên hơp đồng trước 31/12/2015. Vậy chúng tôi nằm trong diện này vậy mà tháng 10/2019 vừa qua chúng tôi nhận quyết định chấm dứt hợp đồng lao động vào ngày 31/12/2019. Hiện nay chúng tôi vẫn không được xét đặc cách mà Sở nội vụ Phú Yên ra quyết định tổ chức thi biên chế đại trà không cần đên hộ khâu Tỉnh nên các GV các tỉnh khác cũng có thể tham gia và không có một ưu tiên nào cho GV lâu năm, hạn cuối nộp hồ sơ thi tuyển là ngày 14/11/2019 và có thể cuối tháng 11 đầu tháng 12 sẽ tổ chức thi tuyển. Vậy chúng tôi những người đã cống hiến cho ngành giáo dục lâu năm nếu không trúng tuyển đợt này chúng tôi phải tay trắng ra khỏi ngành không công ăn việc làm sẽ làm ảnh hưởng tới cuộc sống bản thân , gia đình và an sinh xã hội.Và mới đây trong buổi trả lời chất vấn cuộc họp Quốc Hội ngày 7/11/2019 Bộ Trưởng Bộ nội vụ đã trả lời trước cả nước là 63 tỉnh thành các GVHĐ trước 31/12/2015 đủ điều kiện sẽ được đặc cách nhưng đến nay Tỉnh Phú Yên vẫn chưa thực hiện mà kỳ thi viên chức giáo dục sắp diễn ra, Vậy chúng tôi phải làm sao? Mong Bộ Trưởng trả lời để chúng tôi an tâm công tác vì chúng tôi lúc nào cũng tâm huyết với ngành. Xin chân thành cảm ơn !
1... 45 46 47 48 49   [50]   51 52 53 54 55 ...94

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn