Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 55 43 0 12 78.0%
Công chức, viên chức 314 265 0 49 84.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 5 1 0 4 20.0%
Công tác Thanh nên 4 4 0 0 100.0%
Thi đua - Khen thưởng 6 6 0 0 100.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 3 3 0 0 100.0%
Chính quyền địa phương 42 38 0 4 90.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 5 4 0 1 80.0%
Tiền lương 69 56 0 13 81.0%
Cải cách hành chính 0 0 0 0 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
ĐInh Văn Long - ngày: 23/03/2020
Về điều kiện để chuyển Viên chức lãnh đạo sang công chức lãnh đạo
Nội dung kiến nghị: Tôi hiện đang là trưởng một đơn vị sự nghiệp công lập cấp huyện, thời gian giữ chức vụ được gần 5 năm, trước đó tôi cũng đã giữ chức vụ là trưởng của một đơn vị sự nghiệp công lập cấp huyện khác, thời gian được 2 năm. Như vậy, cho hỏi là tôi đã đủ điều kiện để chuyển thành công chức và bổ nhiệm công chức lãnh đạo trưởng phòng cấp huyện hay chưa? Nếu chưa đủ điều kiện thì xin hỏi cần thêm những điều kiện gì?
Lĩnh vực: Công tác Thanh nên
Lê Triển - ngày: 21/03/2020
Áp dụng nghị định 140/2017
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ Nội Vụ Tôi được tuyển dụng vào công chức vào cuối năm 2019. (Thông qua thi tuyển). Tuy nghiên, sau khi tuyển dụng tôi mới biết đến nghị định 140/2017/NĐ-CP. Đến thời điểm nộp hồ sơ tuyển dụng tôi đã tốt nghiệp Thạc sỹ Tài chính ngân hàng, tốt nghiệp loại giỏi ở bậc đại học ngành Tài chính ngân hàng, giải khuyến khích học sinh giỏi cấp quốc gia môn Vật Lý và giải nhì học sinh giỏi cấp tỉnh môn Vật lý khi còn học cấp 3. Tôi xin hỏi ngành nghề đào tạo (Tài chính, ngân hàng) và bằng cấp của tôi có đủ tiêu chuẩn áp dụng nghị định 140/2017 hay không? Trường hợp sau khi được tuyển dụng mới biết nghị định 140/2017 như tôi có được áp dụng các chính sách của Nghi định 140/2017 (không kể đến chính sách về xét tuyển) hay không? Nếu được áp dụng, tôi cần bổ sung giấy tờ gì và đến cơ quan chức năng nào? Chân thành cảm ơn.
Lĩnh vực: Chính quyền địa phương
Nguyễn Thị Huyền - ngày: 20/03/2020
Tuổi tham gia công tác của Bí Thư đoàn thanh niên cấp xã
Nội dung kiến nghị: Kính gửi: Bộ Nội Vụ Tôi là cán bộ bán chuyên (Phó bí thư đoàn thanh niên cấp xã). Tôi sinh năm 1990 năm nay 30 tuổi, nhưng hiện tại Bí thư đoàn xã tôi sinh năm 1985 đã đủ 35 tuổi nhưng vẪn chưa sắp xếp được bị trí mới và sẽ tiếp tục công tác đoàn đến hết nhiệm kỳ là 37 tuổi mới có thể chuyển được. trường hợp của tôi cũng đang phổ biến cho rất nhiều trường hợp khác. Tôi được biết theo quyết định số 289 của Ban chấp hành trung ương đảng tại điểm 2 Điều 11. Tiêu chuẩn cán bộ đoàn cơ sở (xã, phường, thị trấn) giữ chức vụ không quá 35 tuổi. Nhưng theo quy định số 04/2004 của bộ nội vụ quy định Bí thư đoÀn thanh niên cấp xã tham gia công tác không quá 30 tuổi. Vậy tôi xin có ý kiến, kiến nghị, đề nghị bộ nội vụ nên xem xét lại độ tuổi công tác của cán bộ đoàn len 35t. Vì thực tế đội ngũ đoàn bây giờ hầu hết đều già hoá. Chúng tôi đã công hiến, nhưng tại thời điểm đủ tuổi thì lãnh đạo chưa chuyển vị trí nên chúng tôi không có điều kiện để chuyển. Đến khi lãnh đạo chuyển được thì so với tiêu chuẩn của bộ nội vụ chúng tôi lại thuộc diện quá tuổi không đủ tiêu chuẩn, thời gian tuổi trẻ chính tôi bỏ ra cống hiến cuối cùng lại hết. Nên tôi xin thật sự khẩn cầu đến bộ nội vụ nên xem xét lại độ tuổi tham gia công tác đoàn của cán bộ cơ sở để cho chúng tôi một cơ hội được tiếp tục cống hiến
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Nguyễn Khắc Dũng - ngày: 20/03/2020
Bổ nhiệm kế toán trưởng
Nội dung kiến nghị: Căn cứ Thông tư 04/2018/TT-BNV. Như vậy ở cấp huyện có bổ nhiệm người làm việc tại Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện làm kế toán trưởng ngân sách huyện không?
Lĩnh vực: Tiền lương
Nguyễn Văn Sơn - ngày: 20/03/2020
Phụ cấp trách nhiệm công việc
Nội dung kiến nghị: Theo điểm b Khoản 2 Mục II Thông tư số 05/2005/TT-BNV ngày 05/01/2005 của Bộ Nội vụ hướng dẫn thực hiện chế độ phụ cấp trách nhiệm công việc đối với cán bộ, công chức, viên chức quy định mức phụ cấp trách nhiệm công việc: "b) Mức 2, hệ số 0,3 áp dụng đối với: Trạm trưởng, Trại trưởng các trạm, trại nghiên cứu ứng dụng, thực nghiệm khoa học kỹ thuật của các ngành nông nghiệp, lâm nghiệp, thủy sản". Từ nội dung quy định trên, tôi xin được kiến nghị Bộ Nội vụ giải đáp như sau: Vậy, trường hợp Trạm Kiểm lâm chưa kiện toàn chức danh Trạm trưởng, cơ quan giao cho công chức kiểm lâm không giữ chức vụ lãnh đạo, quản lý thực hiện việc điều hành mọi hoạt động của Trạm Kiểm lâm đó thì có được hưởng phụ cấp trách nhiệm công việc theo quy định trên hay không? Việc áp dụng phụ cấp trách nhiệm công việc là 0,3 thì cao hơn quy định phụ cấp chức vụ Trạm trưởng (Trạm trưởng hiện hưởng phụ cấp chức vụ là 0,25) thì có gì bất hợp lý không? Kính mong Bộ Nội vụ sớm giải đáp giúp tôi (Nội dung giải đáp xin gửi qua địa chỉ email: son.fr2010@gmail.com). Xin trân trọng cảm ơn!
1 2 3 4 5   [6]   7 8 9 10 11 ...86

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn