Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 60 38 0 22 63.0%
Công chức, viên chức 270 229 0 41 84.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 5 1 0 4 20.0%
Công tác Thanh nên 3 3 0 0 100.0%
Thi đua - Khen thưởng 5 4 0 1 80.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 3 2 0 1 66.0%
Chính quyền địa phương 35 28 0 7 80.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 2 2 0 0 100.0%
Tiền lương 58 44 0 14 75.0%
Cải cách hành chính 1 0 0 1 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
NGUYỄN THỊ HỒNG HẠNH - ngày: 07/01/2019
Thăng hạng chức danh nghề nghiệp (kế toán)
Nội dung kiến nghị: “Kính gởi Bộ Nội vụ. Tôi tên Nguyễn Thị Hồng Hạnh, hiện đang công tác tại tỉnh Phú Yên. Năm 2008 tôi được trúng tuyển viên chức và được xếp vào ngạch 06a.031. Đến ngày 10/8/2012 tôi đã học xong cử nhân kế toán. Từ năm tôi tốt nghiệp xong đại học cho đến nay (07/01/2019) chưa chuyển ngạch được. Tôi tha thiết Bộ trả lời cách thức, điều kiện, thời gian cụ thể, có căn cứ văn bản nào để chúng tôi có thể chuyển ngạch được. Tôi xin chân thành cảm ơn!”
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
NGUYỄN VĂN THẠNH - ngày: 03/01/2019
GIẢI QUYẾT NGHỈ VIỆC VIÊN CHỨC
Nội dung kiến nghị: “TÔI TỐT NGHIỆP Y ĐA KHOA 2013, SAU ĐÓ VỀ CÔNG TÁC TẠI TỈNH LONG AN DẠNG THU HÚT NGUỒN NHÂN LỰC. HIỆN TẠI VÌ GIA ĐÌNH TÔI PHẢI VỀ QUÊ TIỀN GIANG. TÔI XIN NGHỈ VIỆC ĐẾN NAY GẦN 5 THÁNG MÀ CHƯA GIẢI QUYẾT XONG.BỘ NỘI VỤ CHO TÔI HỎI: 1. SỞ Y TẾ GIỮ BẰNG ĐẠI HỌC GỐC CỦA TÔI ĐÚNG HAY SAI THEO LUẬT VIÊN CHỨC 2.KHI HỌ YÊU CẦU TÔI ĐỀN BÙ KINH PHÍ 130 TRIỆU THÌ HỌ TÍNH GẤP 3 LẦN. NHƯ VẬY ĐÚNG THEO LUẬT VIÊN CHỨC VÀ 101/2017 BỘ NỘI VỤ? 3. HỌ GIẢI QUYẾT NGHỈ VIỆC KÉO DÀI LÀM KHÓ TRONG VIỆC XIN VIỆC Ở QUÊ CỦA TÔI. GIỜ TÔI CÓ THỂ KHIẾU NẠI Ở ĐÂU ? XIN CẢM ƠN”
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
ĐINH VĂN HOÀNG - ngày: 03/01/2019
Chuyển Công Chức không qua thi tuyển
Nội dung kiến nghị: “Kính đề nghị Bộ Nội vụ cho hỏi tôi công tác ở huyện miền núi Tây Giang gần 10 năm mà không được chuyển Công chức. Cũng cùng quê với tôi có đứa em mới ra trường xin vào làm việc ở Trung tâm sự nghiệp của tỉnh vài năm thì đã chuyển thành Công chức của Sở Nông nghiệp và phát triển nông thôn tỉnh. Vì vậy xin Bộ Nội vụ giải quyết giúp tôi, xin cảm ơn”
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
TRẦN ANH TUẤN - ngày: 02/01/2019
Xét tuyển đặc cách viên chức
Nội dung kiến nghị: “Kính gửi Bộ Nội vụ. Tôi làm việc ở Ban quản lý dự án huyện Côn Đảo từ năm 2012 đến nay (tính đến nay tôi có thâm niên công tác được 07 năm, đáp ứng được công việc cần tuyển). Nhưng đến cuối năm 2018, phòng nội vụ lao động thương binh và xã hội huyện Côn Đảo đã dựa vào Nghị định số 29/2012/NĐ-CP và Thông tư số 15/2012/TT-BNV ngày 25/12/2012 của Bộ Nội vụ là do tôi không có bằng Đại học nên không được xét tuyển đặc cách và cũng không được thi tuyển. Thực tế là tôi chưa có bằng đại học, chỉ có bằng trung cấp xây dựng do trường Cao đẳng xây dựng số 2 TP. HCM cấp năm 2008. Đề án vị trí việc làm của Ban quản lý dự án có tuyển dụng cả bằng trung cấp. Vậy cho tôi hỏi, Phòng nội vụ huyện Côn Đảo làm thế là sai hay đúng.”
Lĩnh vực: Tiền lương
MÃ THỊ HỒNG CHUYÊN - ngày: 26/12/2018
Hỏi về chế độ trợ cấp của Nghị định 116
Nội dung kiến nghị: “Kính thưa Bộ Nội vụ, mẹ tôi nghỉ hưu theo chế độ 108 do sức khoẻ. Mẹ tôi có 32 năm liên tục công tác tại vùng đặc biệt khó khăn. Vậy Bộ Nội vụ cho tôi hỏi mẹ tôi có được hưởng trợ cấp 1 lần khi nghỉ hưu khi công tác tại biên giới, vùng khó khăn lâu năm hay không ? Nếu không được thì căn cứ văn bản nào ạ ? Tôi xin cảm ơn!”
1... 64 65 66 67 68   [69]   70 71 72 73 74 ...77

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn