Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 60 38 0 22 63.0%
Công chức, viên chức 270 229 0 41 84.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 5 1 0 4 20.0%
Công tác Thanh nên 3 3 0 0 100.0%
Thi đua - Khen thưởng 5 4 0 1 80.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 3 2 0 1 66.0%
Chính quyền địa phương 35 28 0 7 80.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 2 2 0 0 100.0%
Tiền lương 58 44 0 14 75.0%
Cải cách hành chính 1 0 0 1 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Nguyễn Thị Phương Thảo - ngày: 31/10/2018
Xin được giải thích
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Thanh tra Bộ Nội vụ Tôi có con vừa tốt nghiệp đại học Y dược TP.Hồ Chí Minh. Năm 2012, cháu học Đại học theo diện đào tạo theo địa chỉ nhưng học tự túc hoàn toàn, tỉnh không hỗ trợ kinh phí và có cam kết ra trường về tỉnh phục vụ. Xin được hỏi: khi ra trường, Sở Y tế giữ bằng tốt nghiệp Đại học như vậy có đúng Luật hay không? Tôi được biết, Thanh tra Bội Nội vụ có văn bản kết luận số 6851/KL-BNV ban hành ngày 26/12/2017 về việc giải quyết vụ việc tương tự tại tỉnh Long An theo đó sinh viên ra trường không phải về tỉnh công tác dù trước đó diện này tỉnh Long an hỗ trợ kinh phí đi học hoàn toàn. Tôi ưu tư về việc Tiền Giang và Long An là 2 tỉnh kế cận nhưng sự cách giải quyết chưa thống nhất. Tôi rất mong nhận được trả lời từ Thanh tra Bộ Nội vụ. Tôi kính mong Quý cơ quan vui lòng không thông tin về tôi khi trao đổi với tỉnh. Chân thành cám ơn
Lĩnh vực: Tổ chức phi chính phủ
Dang Thanh Long - ngày: 15/10/2018
Nộp hồ sơ xin thành lập Hội
Nội dung kiến nghị: Chúng tôi là Ban vận động thành lập Hội, vào website của Bộ Nội vụ tra cứu dịch vụ công để thành lập Hội, vào đến phần dịch vụ công trực tuyến trên website thì được yêu cầu đăng ký để nộp hồ sơ online, tuy nhiên chúng tôi đã thử đăng ký 2 tài khoản khác nhau nhưng đều không nhận được link kích hoạt gửi đến email chúng tôi sử dụng khi đăng ký
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Lê Thị Hoàn - ngày: 13/10/2018
Việc chuyển Công chức không qua thi tuyển
Nội dung kiến nghị: Đề nghị Bộ Nội vụ cho biết vì sao ở tỉnh Quảng Nam công tác chuyển viên chức sang công chức không được công khai rộng rãi. Vì sao tôi làm việc ở huyện Núi Thành gần 10 năm vẫn không được chuyển sang công chức, trong khi cháu tôi mới ra trường xin vào làm việc ở Trung tâm thuộc Sở Nông nghiệp chưa được 3 năm đã được chuyển sang công chức. Qua hỏi thăm tôi được biết chỉ cần đóng bảo hiểm 5 năm, chạy khoảng vài chục là được. Vậy xin hỏi Bộ Nội vụ tại sao lại bất công như vậy, trong khi ở tỉnh có cả vài nghìn viên chức như tôi thi cử đường hoàng lại không được chuyển công chức, còn có những người chạy xét tuyển, theo kiểu con ông cháu cha là thành công chức. Vậy đề nghị Bộ Nội vụ cho tôi, người dân câu trả lời chân chính?
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Lê Thị Trang - ngày: 13/10/2018
Quy trình chuyển Công chức
Nội dung kiến nghị: Kính đề nghị Bộ Nội vụ cho biết quy trình chuyển Công chức là như thế nào? Tôi làm việc ở Trung tâm giáo dục thường xuyên huyện Điện Bàn gần 15 năm nay có nguyện vọng muốn chuyển Công chức để xin về tỉnh làm việc tôi phải làm gì?
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Võ Cường - ngày: 11/10/2018
Về nâng lương trước hạn khi có thông báo nghỉ hưu
Nội dung kiến nghị: Kính gửi: Bộ Nội vụ. Nội dung này tôi đã gửi lần 1 vào ngày 09/7/2018 nhưng vẫn chưa thấy Bộ trả lời. Tôi xin phép gửi lại lần 2. Tôi tên là: Võ Cường, sinh ngày: 03/9/1959, hiện đang công tác tại Chi cục Thuế quận Liên Chiểu. Tôi làm đơn này xin hỏi về thời gian nâng lương trước thời hạn khi có thông báo nghỉ hưu như sau: Tôi hưởng lương ngạch kiểm tra viên Thuế chính (mã số 01.037), bậc 4/8, hệ số lương 5,42 từ ngày 1/6/2017. Tôi sẽ có thông báo nghỉ hưu ngày 01/4/2019, nghỉ hưu vào ngày 01/10/2019. Trong thời gian giữ bậc 4/8 tôi đạt đủ 2 tiêu chuẩn: Được cấp có thẩm quyền đánh giá từ mức hoàn thành nhiệm vụ trở lên và không bị kỷ luật một trong các hình thức khiển trách, cảnh cáo, cách chức. Thời gian giữ bậc lương từ ngày 01/6/2017 đến trước thời điểm nghỉ hưu ngày 01/10/2019 là 27 tháng, tôi còn thiếu 9 tháng để được nâng bậc lương thường xuyên. Xin hỏi Quý Bộ, như vậy tôi có đủ điều kiện để được xét nâng bậc lương trước hạn 12 tháng vào ngày 01/6/2019, thỏa mãn điều kiện quy định tại khoản 2, Điều 3, Thông tư số 08/2013/TT-BNV ngày 31/7/2013 của Bộ Nội vụ: “… kể từ ngày có thông báo nghỉ hưu đến trước ngày nghỉ hưu còn thiếu từ 12 tháng trở xuống để được nâng bậc lương thường xuyên theo quy định thì được nâng một bậc lương trước thời hạn 12 tháng…”. Xin quý Bộ sớm giải đáp. Chân thành cảm ơn.
1... 67 68 69 70 71   [72]   73 74 75 76 77

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn