Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 60 38 0 22 63.0%
Công chức, viên chức 270 229 0 41 84.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 5 1 0 4 20.0%
Công tác Thanh nên 3 3 0 0 100.0%
Thi đua - Khen thưởng 5 4 0 1 80.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 3 2 0 1 66.0%
Chính quyền địa phương 35 28 0 7 80.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 2 2 0 0 100.0%
Tiền lương 58 44 0 14 75.0%
Cải cách hành chính 1 0 0 1 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Đinh Vân Hồng - ngày: 08/01/2020
Quy chế quản lý hồ sơ
Nội dung kiến nghị: Xin hỏi Bộ Nội vụ về quy chế quản lý hồ sơ: Trước khi thời điểm Thông tư số 07/2019 ngày 01/6/2019 của Bội Nội vụ về quy định về chế độ báo cáo thống kê và quản lý HSVC được ban hành thì Nhà trường sử dụng quản lý hồ sơ của viên chức theo Thông tư 06/2007. Vậy, tại thời điểm này, viên chức của Trường có phải viết lại hồ sơ theo Thông tư số 07/2019 hay không? Hay vẫn sử dụng hồ sơ cán bộ, công chức theo thông tư 06/2007
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Nguyễn Văn Hải - ngày: 08/01/2020
Thi nâng ngạch, thăng hạng
Nội dung kiến nghị: Kính gửi: Bộ Nội Vụ. Tôi là một công chức tôi có một thắc mắc là tỉnh Quảng Nam chuẩn bị thi nâng ngạch, thăng hạng công chức, viên chức năm 2020, trong đó điều kiện để được thi nâng ngạch, thăng hạng là phải có chứng chỉ tin học. Trong khi đó tôi thấy có nhiều người có bằng trung cấp tin học, cao đẳng tin học, đại học tin nhưng lại không đủ điều kiện để thi nâng ngạch, thăng hạng. Tôi xin hỏi là những người có bằng tin học, có cần phải học thêm chứng chỉ tin học để được thi nâng ngạch, thăng hạng không? Tôi xin chân thành cảm ơn!
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Đặng Minh Chính - ngày: 06/01/2020
Về điều kiện, tiêu chuẩn bổ nhiệm cán bộ, công chức theo vị trí, việc làm
Nội dung kiến nghị: Cơ quan tôi ban hành quy định tạm thời về vị trí việc làm, trong đó một số vị trí việc làm có yêu cầu trình độ là có chứng chỉ quản lý nhà nước nghạch chuyên viên chính, chuyên viên cao cấp hoặc tương đương. Tôi đã là chuyên viên chính bậc 3, đã hoàn thành và có bằng Cao cấp lý luận Chính trị - Hành chính (Khi thi nâng ngạch chuyên viên chính, do có bang Cao cấp lý luận Chính trị - Hành chính nên đủ điều kiện thi và đã đỗ mà chưa cần tham gia khóa học quản lý nhà nước chương trình chuyên viên chính). Đến nay, để xem xét bố trí cán bộ đúng theo yêu cầu vị trí việc làm và xem xét điều kiện khi bổ nhiệm cán bộ, có 1 tiêu chuẩn là có chứng chỉ quản lý nhà nước ngạch chuyên viên chính hoặc tương đương. Tôi xin được hỏi, với trường hợp đã là chuyên viên chính( bậc 3,như tôi) và đã có bằng Cao cấp lý luận chính trị- hành chính thì văn bằng này có được coi là tương đương quản lý nhà nước chương trình chuyên viên chinh không. Rất mong được có thông tin trả lời sớm của Bộ Nội Vụ.
Lĩnh vực: Chính quyền địa phương
Quan Thị Hồng Trâm - ngày: 06/01/2020
Có bằng Thạc sĩ sau Quyết định tuyển dụng có được xếp lương 2,67 không
Nội dung kiến nghị: Tôi là công chức Tư pháp - Hộ tịch xã, được tuyển dụng ngày 10/7/2017, xếp lương bậc 1 trình độ đại học, hệ số lương 2,34. Tôi được cấp bằng Thạc sĩ Luật ngày 28/12/2017. Tại khoản 2 Điều 2 Nghị định số 34/2019/NĐ-CP (hiệu lực thi hành từ ngày 25/6/2019) có quy định: "Đối với cán bộ, công chức cấp xã đã đi học mà không được cấp có thẩm quyền quyết định cử đi học, có bằng cấp đào tạo phù hợp với chức danh đảm nhiệm thì được xếp lương theo trình độ đào tạo mới kể từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành.” Tại khoản 2 Điều 10 Thông tư số 13/2019/NĐ-CP (hiệu lực thi hành từ ngày 25/12/2019) có quy định: “Trường hợp trong thời gian công tác, cán bộ, công chức cấp xã có thay đổi về trình độ đào tạo chuyên môn, nghiệp vụ: Trường hợp đã được cấp bằng tốt nghiệp chuyên môn, nghiệp vụ thì được xếp lương theo trình độ đào tạo mới kể từ ngày Nghị định số 34/2019/NĐ-CP có hiệu lực thi hành” “Chủ tịch UBND cấp huyện quyết định xếp lương đối với từng trường hợp có thay đổi về trình độ đào tạo chuyên môn, nghiệp vụ” Vậy các trường hợp như tôi, được cấp bằng Thạc sĩ sau khi đã có quyết định tuyển dụng thì có được xếp lương lên bậc 2 của ngạch chuyên viên, hệ số 2,67 hay không? Nếu có đề nghị hướng dẫn cụ thể đến các Sở Nội vụ, Phòng Nội vụ để chuyển xếp lương cho cán bộ, công chức. Tôi xin chân thành cảm ơn!
Lĩnh vực: Chính quyền địa phương
Nguyễn văn thống - ngày: 06/01/2020
Không phụ cấp kiêm nhiệm
Nội dung kiến nghị: Xã tôi đang công tác là xã loại 1, được giao số cán bộ chuyên trách là 11, theo quyết định của ubnd tỉnh bố trí 2 phó chủ tịch xã, như vậy đủ 11 người; chủ tịch HĐND do phó bí thư kiêm nhiệm, vậy chức kiêm nhiệm này có đươch hưởng phụ cấp 50% không
1... 4 5 6 7 8   [9]   10 11 12 13 14 ...77

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn