Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 55 43 0 12 78.0%
Công chức, viên chức 314 265 0 49 84.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 5 1 0 4 20.0%
Công tác Thanh nên 4 4 0 0 100.0%
Thi đua - Khen thưởng 6 6 0 0 100.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 3 3 0 0 100.0%
Chính quyền địa phương 42 38 0 4 90.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 5 4 0 1 80.0%
Tiền lương 69 56 0 13 81.0%
Cải cách hành chính 0 0 0 0 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
HIDICO - ngày: 09/11/2018
Chính sách tinh giản biên chế về hưu trước tuổi theo NĐ 108/2014/NĐ-CP và NĐ 113/2018/NĐ-CP
Nội dung kiến nghị: Kính gửi: Bộ Nội vụ Ngày 27/9/2018, HIDICO có Công văn 169/HIDICO (file đính kèm) gửi quý Bộ Nội vụ hỏi về chính sách tinh giản biên chế về hưu trước tuổi theo quy định tại Nghị định 108/2014/NĐ-CP và Nghị định 113/2018/NĐ-CP (ngày 28/9/2018 Bộ Nội vụ đã nhận - người nhận: Mai). Đến nay 09/11/2018, HIDICO chưa nhận được ý kiến giải đáp của Quý Bộ. Kính đề nghị Quý Bộ xem xét, có ý kiến trả lời để doanh nghiệp được rõ. Trân trọng cảm ơn
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Phòng Nội vụ - ngày: 06/11/2018
Trợ cấp theo quy định tại Điều 6 của NĐ 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của CP
Nội dung kiến nghị: Phòng Nội vụ huyện Phú Lương xin phép được hỏi Bộ Nội vụ một vấn đề như sau: Xã Yên Lạc thuộc huyện Phú Lương, tỉnh Thái Nguyên được công nhận là xã có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn tại Quyết định số 447/QĐ-UBDT ngày 19/9/2013 của Ủy ban dân tộc và đến nay vẫn được công nhận là xã có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn. Vậy những cán bộ, công chức, viên chức đã công tác tại xã Yên Lạc trước tháng 10/2013 và hiện nay vẫn đang công tác tại xã Yên Lạc(có hộ khẩu thường trú tại xã Yên Lạc trước tháng 10/2013(không phải là đối tượng có QĐ điều động đến công tác tại xã Yên Lạc sau tháng 10/2013)) có được hưởng trợ cấp lần đầu theo quy định tại Điều 6 của Nghị định số 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ hay không?(Vì hiện nay đối với CBCCVC nữ đã có trên 3 năm công tác, nam đã đủ 5 năm công tác tại xã có điều kiện kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn)
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Đặng Nguyễn Hoàng Quân - ngày: 02/11/2018
Đào tạo, bồi dưỡng ngoài giờ hành chính đối với công chức
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ Nội Vụ, tôi hiện đang làm công chức thuế tại TPHCM, hiện nay cục thuế TPHCM đang tổ chức lớp đào tạo, bồi dưỡng bắt buộc cho công chức mới nhưng lại tổ chức ngoài giờ hành chính, cụ thể thời gian đào tạo là buổi tối thứ 2 4 6 ( bắt đầu lúc 6 giờ) và sáng chiều thứ 7. Vậy tôi xin hỏi việc tổ chức và thời gian đào tạo như cục thuế TPHCM sắp xếp như vậy có đúng quy định hay không và nếu đúng quy định thì chế độ đối với việc đào tạo ngoài giờ này như thế nào (lương ngoài giờ, thâm niên công tác)? Kính mong nhận được câu trả lời của Bộ
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Nguyễn Thị Phương Thảo - ngày: 31/10/2018
Xin được giải thích
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Thanh tra Bộ Nội vụ Tôi có con vừa tốt nghiệp đại học Y dược TP.Hồ Chí Minh. Năm 2012, cháu học Đại học theo diện đào tạo theo địa chỉ nhưng học tự túc hoàn toàn, tỉnh không hỗ trợ kinh phí và có cam kết ra trường về tỉnh phục vụ. Xin được hỏi: khi ra trường, Sở Y tế giữ bằng tốt nghiệp Đại học như vậy có đúng Luật hay không? Tôi được biết, Thanh tra Bội Nội vụ có văn bản kết luận số 6851/KL-BNV ban hành ngày 26/12/2017 về việc giải quyết vụ việc tương tự tại tỉnh Long An theo đó sinh viên ra trường không phải về tỉnh công tác dù trước đó diện này tỉnh Long an hỗ trợ kinh phí đi học hoàn toàn. Tôi ưu tư về việc Tiền Giang và Long An là 2 tỉnh kế cận nhưng sự cách giải quyết chưa thống nhất. Tôi rất mong nhận được trả lời từ Thanh tra Bộ Nội vụ. Tôi kính mong Quý cơ quan vui lòng không thông tin về tôi khi trao đổi với tỉnh. Chân thành cám ơn
Lĩnh vực: Tổ chức phi chính phủ
Dang Thanh Long - ngày: 15/10/2018
Nộp hồ sơ xin thành lập Hội
Nội dung kiến nghị: Chúng tôi là Ban vận động thành lập Hội, vào website của Bộ Nội vụ tra cứu dịch vụ công để thành lập Hội, vào đến phần dịch vụ công trực tuyến trên website thì được yêu cầu đăng ký để nộp hồ sơ online, tuy nhiên chúng tôi đã thử đăng ký 2 tài khoản khác nhau nhưng đều không nhận được link kích hoạt gửi đến email chúng tôi sử dụng khi đăng ký
1... 76 77 78 79 80   [81]   82 83 84 85 86

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn