Cách 1: Tiếp nhận phản ánh, kiến nghị qua Cổng TTĐT - Bộ Nội vụ
TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ
Phản ánh, kiến nghị của bạn sẽ được gửi đến cơ quan có thẩm quyền để xem xét. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
Họ và tên *
Địa chỉ *
Email *
Số điện thoại *
Lĩnh vực
Nơi phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị về việc *
Nội dung phản ánh, kiến nghị (lớn hơn 2000 kí tự vui lòng gửi file đính kèm ) *

File đính kèm [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
  *
  Quay lại      
 
Kết quả trả lời
TRA CỨU KẾT QUẢ TRẢ LỜI
Vui lòng nhập vào mã tra cứu bạn nhận được
Mã tra cứu *
  *
  Quay lại      
 
1
Nội dung File đính kèm
Trần Thị Phương Loan - 12/07/2018
Phản ánh về việc :
Về ngạchKế toán
Nội dung kiến nghị :
Kính gửi: Bộ Nội vụ Vui lòng cho tôi hỏi về ngạch kế toán Căn cứ Thông tư số 09/2010/TT-BNV ngày 11 tháng 9 năm 2010, đối với ngạch kế toán viên đạt yêu cầu về trình độ “Có bằng tốt nghiệp đại học chuyên ngành tài chính kế toán trở lên”. Đơn vị tôi ...
Nguyễn Anh Tuấn - 05/07/2018
Phản ánh về việc :
Hệ số phụ cấp lãnh đạo
Nội dung kiến nghị :
Kính gửi: Bộ Nội vụ Tôi tên là: Nguyễn Anh Tuấn, địa chỉ: Thành phố Đông Hà, tỉnh Quảng Trị. Xin hỏi Bộ Nội vụ một vấn đề về hệ số phụ cấp chức vụ lãnh đạo cụ thể như sau: Căn cứ Nghị định số 204/2004/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2004 của Chính phủ ...
Nguyễn Thị Lượng - 05/07/2018
Phản ánh về việc :
Phụ cấp ưu đãi đối với GV nghỉ ôm đau thai sản.
Nội dung kiến nghị :
Kính gửi: Bộ tài chính - Bộ nội vụ - Bộ Giáo dục và Đào tạo Theo quy định tại Thông tư liên tịch số 01/2006/TTLT-BGD&ĐT-BNV-BTC ngày 23 tháng 1 năm 2006 của Bộ Giáo dục & Đào tạo, Bộ Nội vụ, Bộ Tài chính thì đối tượng quy định tại khoản 1 mục này k...
Người Phản Ánh - 05/07/2018
Phản ánh về việc :
Sở GD&ĐT tỉnh Sóc Trăng bổ nhiệm CBQL khôn đủ tiêu chuẩn, điều kiện
Nội dung kiến nghị :
Theo Khoản 4, 5 và 6 Điều 6 Mục 1 Chương 2 của Quyết định số 44/QĐ-UBND ngày 20/12/2016 của UBND tỉnh Sóc Trăng do Phó Chủ tịch tỉnh Ngô Hùng ký (có hiệu lực từ 01/01/2017) thì điều kiện bổ nhiệm Hiệu trưởng, Phó Hiệu trưởng các trường THPT trong tỉn...
Lê Thị Thảo - 05/07/2018
Phản ánh về việc :
Xếp lương cho người đã hợp đồng làm việc trong cơ quan nhà nước có thời gian đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc từ tháng 10/2009 đến nay.
Nội dung kiến nghị :
Tôi chính thức ký hợp đồng làm việc tại cơ quan Nhà nước từ tháng 10/2009, công việc cụ thể là chuyên viên giúp việc cho Ban Pháp chế, theo dõi công tác tiếp công dân. Thời gian đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc tính từ tháng 10/2009 đến nay. Tính đến na...
N.T.H - 05/07/2018
Phản ánh về việc :
Về những tiêu cực thi công chức tại tỉnh Hà Nam
Nội dung kiến nghị :
Tôi có đăng ký dự thi tuyển công chức tại tỉnh Hà Nam năm 2017. Và bản thân tôi thấy một số thắc mắc muốn hỏi như sau: - Sở Nội vụ không công khai mã vị trí dự tuyển của từng thí sinh trong suốt quá trình công bố danh sách cho đến khi công bố điểm....
Nguyễn Thị Hưởng Hiên - 05/07/2018
Phản ánh về việc :
về điểm thi công chức
Nội dung kiến nghị :
Trong đợt thi công chức năm 2017 vừa qua tại tỉnh Hà Nam tôi có đăng ký dự thi vào Sở Công thương tỉnh Hà Nam, vị trí chuyên viên làm nhiệm vụ quản lý thị trường. Mã vị trí dự tuyển 14.3.4. Kết quả thi của tôi như sau: Điểm thi trắc nghiệm chuyên ngà...
BÙI THỊ KIM XUYÊN - 05/07/2018
Phản ánh về việc :
những điều kiện để được tăng lương cơ bản tháng 5 năm 2016
Nội dung kiến nghị :
Tôi hiện đang là giáo viên hợp đồng tại 1 trường công lập tỉnh Hải Dương. Tôi rất muốn cơ quan có thẩm quyền giải thích giúp tôi: Chúng tôi là giáo viên hợp đồng tại 1 trường cấp 2 công lập vậy thời điểm tăng lương cơ bản tháng 5 năm 2016 (từ 1.150.0...
Nguyễn Phú Quí - 05/07/2018
Phản ánh về việc :
Xin giải thích
Nội dung kiến nghị :
Tôi là viên chức - chuyên viên. Vào tháng 10/2012 tôi vi phạm pháp luật và bị xử lý kỷ luật vào tháng 06/2014 với hình thức khiển trách. Tháng 01/2018 tổ chức định chuyển tôi sang công chức theo Khoản 2 Điều 10 Thông tư số 13/2010/TT-BNV, nhưng còn l...
Nguyễn Mạnh Hoàn - 19/06/2018
Phản ánh về việc :
Thủ tục Hành chính
Nội dung kiến nghị :
Thủ tục Hành chính liên quan đến cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng tại Chi nhánh Văn phòng Đăng ký Đất đai huyện Tam Dương, Vĩnh Phúc và Phòng Tài nguyên và Môi trường quá chậm so với quy định. Không tuân theo thời gian quy định của Pháp luật. Đề ng...
Thanh Tam - 13/06/2018
Phản ánh về việc :
Cách cho số văn bản hành chính
Nội dung kiến nghị :
Từ trước đến nay tỉnh Hậu Giang chúng tôi, các cơ quan thực hiện việc cho ký hiệu văn bản như sau: vào đầu năm, mỗi loại văn bản đều có số thứ tự bắt đầu từ 01 rồi sau đó tăng lên theo thứ tự, ví dụ: Báo cáo: 01/BC-UBND, 02/BC-UBND,... Thông báo:...
Bùi Thị Bích Dung - 11/05/2018
Phản ánh về việc :
quy đổi giá trị sử dụng của bằng tốt nghiệp Học viện hành chính quốc gia đối với chương trình quản lý nhà nước về chuyên viên
Nội dung kiến nghị :
Tại Điều 15 thông tư 03/2011 về đào tạo bồi dưỡng. Giá trị sử dụng chứng chỉ có nói Bằng tốt nghiệp Đại học ngành hành chính học, Thạc sỹ quản lý hành chính công, Tiến sỹ quản lý hành chính công có giá trị thay thế chứng chỉ chương trình bồi dưỡng t...
Bùi Quang Huy - 07/05/2018
Phản ánh về việc :
Bằng cấp đào tạo
Nội dung kiến nghị :
Tôi có bằng Đại học hành chính, chuyên ngành hành chính học hiện đang làm công chức Văn phòng ở UBND xã. Xin hỏi tôi có phải đi bồi dưỡng chương trình chuyên viên nữa không?. Trước đây bộ nội vụ có quy định khoản 2, điều 15 thông tư số 03/2011/TT-BN...
1
Cách 2: Phản ánh, kiến nghị qua SMS

Phản ánh, kiến nghị qua đầu số tin nhắn 8088
(1.000đ/tin nhắn)

Soạn tin nhắn theo cú pháp: 

MA_BO (hoặc Tỉnh) Noi_dung_phan_anh_kien_nghi gửi 8088
Để biết MA_BO (hoặc Tỉnh), soạn tin nhắn theo cú pháp: LAYMA ␣ TEN_TINH (hoặc TEN_BOgửi 8088 

Ghi chú:

-MA_BO (hoặc Tỉnh): Mã sms, thoại của Bộ hoặc Tỉnh
-Noi_dung_phan_anh_kien_nghiNội dung phản ánh, kiến nghị (Không quá 255 ký tự)
-TEN_BO (hoặc Tỉnh) : Tên của Bộ, tỉnh cần lấy mã viết liền không dấu.

Cách 3: Phản ánh, kiến nghị qua Thoại
Phản ánh, kiến nghị qua đường dây 19001547
(1.000đ/phút)

Sau khi quay số 19001547, bạn thực hiện theo hướng dẫn sau lời chào từ Tổng đài:

Bước 1: Nghe lời chào và làm theo hướng dẫn 
Bước 2: Vui lòng bấm MA_BO (hoặc Tỉnh) để phản ánh, kiến nghị về giải quyết thủ tục hành chính của Bộ/Tỉnh. Bấm phím 0 để phản ánh chung;

(Ví dụ phản ánh, kiến nghị về giải quyết thủ tục hành chính của Hà Nội bấm 024; phản ánh, kiến nghị  về giải quyết thủ tục hành chính của Bộ Nội vụ bấm 0909).
Bước 3: Mời bạn ghi âm phản ánh, kiến nghị sau tiếng bíp và kết thúc bằng phím #

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 - Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội
Điện thoại: (84-024)62820406- Email: websitemaster@moha.gov.vn