Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 3, Ngày 27 tháng 10 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Trả lời kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 26
Họ và tên: Đỗ Thị Liên
Địa chỉ : Duy Tiên- Hà Nam
Điện thoại : 0986986067
Email : lẹhan010184@gmail.com
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Xét đặc cách giáo viên hợp đồng của Hà Nam năm 2019
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Tôi là Đỗ Thị Liên sinh năm 1985 là giáo viên hợp hợp đồng của huyệnDuy Tiên tỉnh Hà Nam từ năm 2006. Tôi muốn hỏi các quý ban các vấn đề sau: 1/ Hiện nay Hà Nam đưa ra 4 tiêu chí để xét đặc cách :hợp đồng từ 2015 trở về trước có đóng bảo hiểm xã hội ,hiện đang giảng dạy trong chỉ tiêu biên chế, hợp đồng liên tục 2015-2016; 2016-2017; 2017-2018; 208-2019 như vậy có phù hợp với công văn của bộ nội vụ không? 2/ Hà Nam không phê duyệt hồ sơ của chúng tôi để xét đặc cách vì : không liên tục các năm học ; hợp đồng do trường kí( nhưng hợp đồng của chúng tôi do UBND huyện duyệt và uỷ quyền cho hiệu trưởng kí và được uỷ ban nhân dân tỉnh phê duyệt)và khi kí hợp đồng chúng tôi trong chỉ tiêu biên chế. Vậy các điều kiện của Hà Nam như vậy có đúng không ? Tôi rất mong các quý ban ngành xem xét tiếp nhận và phản hồi để tôi được biết vì kì xét tuyển viên chức đang diễn ra ở Hà Nam. Tôi xin trân trọng cảm ơn!

Ngày phản ánh: 11/12/2019 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 08/01/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông/Bà Đỗ Thị Liên Vụ Công chức - Viên chức, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Ngày 05/11/2019, Bộ Nội vụ đã ban hành Công văn số 5378/BNV-CCVC hướng dẫn các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương trong việc tuyển dụng đặc cách đối với giáo viên đã có hợp đồng lao động và đóng bảo hiểm xã hội từ năm 2015 trở về trước. Theo đó, đối tượng được xem xét tuyển dụng đặc cách là giáo viên đang làm hợp đồng lao động theo vị trí việc làm giảng dạy tại cơ sở giáo dục công lập, đã có thời gian ký hợp đồng lao động có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc theo quy định của Luật Bảo hiểm xã hội làm công việc giảng dạy tại các cơ sở giáo dục công lập trên địa bàn trước ngày 31/12/2015, trong chỉ tiêu biên chế, có năng lực, trình độ phù hợp với yêu cầu của vị trí cần tuyển dụng. Việc phân công, phân cấp về thẩm quyền tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức đã được quy định tại khoản 19 Điều 2 Nghị định số 161/2018/NĐ-CP. Theo đó, Ủy ban nhân dân tỉnh có trách nhiệm, quyền hạn trong việc quản lý về số lượng, tiêu chuẩn, tuyển dụng, sử dụng đối với viên chức. Bộ Nội vụ thông tin để Ông/Bà được biết. Xin trân trọng cảm ơn.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn