Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 3, Ngày 27 tháng 10 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Trả lời kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 44
Họ và tên: Trần Thị Thanh Thúy
Địa chỉ : Xã Lộc Hòa, huyện Long Hồ, tỉnh Vĩnh Long
Điện thoại : 0906097096
Email : tranthithanhthuyk2012vl@gmail.com
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Xét tuyển Công chức không qua thi tuyển
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Kính thưa Bộ Nội Vụ : Tôi tên: Trần Thị Thanh Thúy , gmail : tranthithanhthuyk2012vl@gmail.com Quý cơ quan cho tôi hỏi vấn đề như sau: - Tôi được tuyển dụng làm nhân viên Kế toán Trường Mầm Non tháng 9/2009 ( hưởng lương Trung cấp ) có tham gia đóng BHXH đầy đủ cho đến nay ( 10 năm công tác có đóng BHXH ) . Tháng 10/2016 tôi Tốt Nghiệp Đại học Kế Toán . - Căn cứ Điều 1 của Thông tư số 03/2018/TT-BNV ngày 14/5/2019 của Bộ Nội Vụ về việc sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 13/2010/TT-BNV; tại điểm a khoản 1 điều 10 được sửa đổi có nêu Tiếp nhận đối với các trường hợp đặc biệt trong tuyển dụng công chức: Các trường hợp có bằng tốt nghiệp Đại học trở lên và có ít nhất 5 năm công tác ở vị trí việc làm yêu cầu trình độ đào tạo đại học trở lên theo quy định tại Điều 19 Nghị định số 24/2010/NĐ-CP được sửa đổi, bổ sung tại khoản 11 Điều 1 Nghị định số 161/2018/NĐ-CP, bao gồm: Viên chức trong các đơn vị sự nghiệp công lập, đã có thời gian làm viên chức từ đủ 5 năm trở lên, tính từ thời điểm được tuyển dụng viên chức. Như vậy, cho tôi được hỏi là với điều kiện và thời gian công tác nêu trên Tôi có được xem xét tuyển dụng thành công chức cấp xã không qua thi tuyển hay không ? Kính mong quý cơ quan xem xét có trả lời cho Tôi được rõ thêm. Xin trân thành cảm ơn !

Ngày phản ánh: 14/12/2019 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 10/01/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông/Bà Trần Thị Thanh Thúy Vụ Công chức - Viên chức, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Việc xét tuyển đặc cách đối với công chức được thực hiện theo quy định tại Nghị định số 161/2018/NĐ-CP của Chính phủ và Thông tư số 03/2018/TT- BNV của Bộ trưởng Bộ Nội vụ. Do đó, bạn cần đối chiếu hồ sơ của bạn theo quy định nêu trên (Bộ Nội vụ không rõ hồ sơ cụ thể của bạn thì không thể trả lời bạn có đủ điều kiện, tiêu chuẩn hay không). Bộ Nội vụ thông tin để Ông/Bà được biết. Xin trân trọng cảm ơn.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn