Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 6, Ngày 14 tháng 8 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Trả lời kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 385
Họ và tên: Bùi Đoàn Danh Thảo
Địa chỉ : Trường Đại học Quốc tế - ĐHQG, TPHCM, khu phố 6, Linh Trung, Thủ Đức, TPHCM
Điện thoại : 0988871005
Email : bddthao@hcmiu.edu.vn
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Xác định viên chức
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

1/12/2014 tôi được tuyển dụng vào làm việc tại Trường Đại học Quốc tế - ĐHQG TPHCM (đơn vị sự nghiệp công lập) với chức danh chuyên môn là chuyên viên (làm trợ giảng giảng viên) áp dụng thời gian tập sự 1 năm từ ngày 1/2/2015 đến ngày 30/11/2015 (chưa bao gồm thời gian thử việc từ 1/12/2014 - 31/1/2015) hưởng 85% lương cơ bản nhà nước. Sau khi qua quá trình giảng thử, ngày 26/8/2015, trường ban hành quyết định về việc chuyển ngạch đối với CBVC và chuyển tôi từ ngạch chuyên vieenc (01.003) sang ngạch giảng viên (15.111 nay là ngạch V.07.01.03). Hiện tại tôi đang làm việc dưới hợp động không xác định thời hạn, hưởng lương bậc 2, hệ số 2.67 với chức danh giảng viên hạng II. (Quyết định chuyển ngạch và hợp đồng đính kèm) Tôi xin hỏi, trường hợp của tôi có được xem là viên chức theo quy định của luật viên chức hay không?

Ngày phản ánh: 18/01/2020 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 14/02/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông/Bà Bùi Đoàn Danh Thảo, Vụ Công chức - Viên chức, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Tại Điều 2 Luật Viên chức năm 2010 quy định: “Viên chức là công dân Việt Nam được tuyển dụng theo vị trí việc làm, làm việc tại đơn vị sự nghiệp công lập theo chế độ hợp đồng làm việc, hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập theo quy định của pháp luật”. Như vậy, nếu Ông/Bà được tuyển dụng (thi tuyển hoặc xét tuyển) theo vị trí việc dự tuyển do Đại học Quốc tế, Đại học Quốc gia thành phố Hồ Chí Minh tổ chức, được ký hợp đồng làm việc và hưởng lương từ quỹ lương của trường theo đúng quy định của pháp luật thì là viên chức theo Luật Viên chức. Vụ Công chức – Viên chức thông tin để Ông/Bà được biết. Xin trân trọng cảm ơn.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn