Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 3, Ngày 27 tháng 10 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Trả lời kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 777
Họ và tên: Lê Trang Trang
Địa chỉ : 274 Nguyễn Tri Phương Phường 5 Quận 10
Điện thoại : 0792322748
Email : yaistrang17@gmail.com
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Nghỉ hưu theo NĐ 46/2010/NĐ-CP
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Xin chào Quý bộ, tôi có một thắc mắc mong quý bộ giải đáp. Tôi là CBCC hiện đang làm việc trong cơ quan nhà nước. Tháng 10/2020 tôi đủ tuổi về hưu theo chế độ, tháng 4/2020 tôi có nhận được thông báo về thời điểm nghỉ hưu. Theo quy định, trước thời điểm nghỉ hưu 03 tháng cơ quan quản lý phải ra quyết định nghỉ hưu cho tôi. Nhưng đến nay là 03/8/2020 tôi chưa nhận được quyết định nghỉ hưu. Bây giờ tôi làm đơn xin thôi việc theo Điều 3 Nghị định 46/2010/NĐ-CP thì có được không? Tôi có được giải quyết để hưởng phụ cấp thôi việc không? Tôi xin chân thành cảm ơn và mong sớm nhận được hồi âm từ quý bộ.

Ngày phản ánh: 03/08/2020 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 31/08/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Bà Lê Trang Trang, Vụ Công chức - Viên chức, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Căn cứ Điều 3 Nghị định 46/2010/NĐ-CP ngày 27/4/2010, thì công chức được hưởng chế độ thôi việc trong các trường hợp: Theo nguyện vọng và được cơ quan, tổ chức, đơn vị có thẩm quyền đồng ý; Do 02 năm liên tiếp không hoàn thành nhiệm vụ theo quy định tại khoản 3 Điều 58 Luật Cán bộ, công chức. Như vậy, để được giải quyết chế độ thôi việc hay không, đề nghị ông/bà có kiến nghị đối với cơ quan quản lý cán bộ, công chức để giải quyết theo quy định. Vụ Công chức - Viên chức thông tin để Ông/Bà được biết. Xin trân trọng cảm ơn.

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn