Hệ thống thông tin tiếp nhận, xử lý kiến nghị và kết quả giải quyết thủ tục hành chính chính thức đi vào hoạt động từ ngày 16/08/2018

   Thứ 3, Ngày 27 tháng 10 năm 2020


Trang chủ

Phản ánh, kiến nghị
của người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Trả lời kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng
THÔNG TIN CHUNG
Số lượt xem : 306
Họ và tên: Lê Khải Châu
Địa chỉ : Đức Thắng - Mộ Đức - Quảng Ngãi
Điện thoại : 0979115645
Email : khaichaule@gmail.com
Lĩnh vực:Công chức, viên chức
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : Xếp ngạch bậc lương đối với cán bộ, công chức cấp xã khi thay đổi trình độ chuyên môn
NỘI DUNG PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ

Kính đề nghị Bộ Nội vụ cho ý kiến về việc khi xếp lương đối với cán bộ, công chức cấp xã khi thay đổi trình độ vào ngạch Chuyên viên, thì cán bộ, công chức cấp xã đó có cần phải đáp ứng đủ điều kiện tiêu chuẩn của ngạch Chuyên viên như Tin học, Ngoại ngữ, chứng chỉ Quản lý Nhà nước ngach Chuyên viên, ... theo quy định tại Thông tư số 11/2014/TT-BNV ngày 09/10/2014 của Bộ Nội vụ hay không? Hay là chỉ đơn thuần là xếp lương vào các ngạch hành chính. Kính mong Bộ Nội vụ cho ý kiến rõ ràng về vấn đề này, để địa phương triển khai, thực hiện!

Ngày phản ánh: 17/08/2020 Người tiếp nhận: Ngày hẹn trả lời: 14/09/2020
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH KIẾN NGHỊ
Liên quan đến phản ánh, kiến nghị của Ông Lê Khải Châu, Bộ Nội vụ có ý kiến như sau: Theo quy định tại Nghị định số 92/2009/NĐ-CP ngày 22/10/2009 của Chính phủ quy định về chức danh, số lượng, một số chế độ, chính sách đối với cán bộ, công chức ở xã, phường, thị trấn và những người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã thì cán bộ, công chức cấp xã đã tốt nghiệp trình độ đào tạo chuyên môn, nghiệp vụ từ trung cấp trở lên thực hiện xếp lương như công chức hành chính, không thực hiện việc bổ nhiệm ngạch công chức hành chính theo quy định tại Thông tư số 11/2014/TT-BNV. Bộ Nội vụ thông tin để Ông được biết. Xin trân trọng cảm ơn

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn