Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 68 47 0 21 69.0%
Công chức, viên chức 335 292 0 43 87.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 6 5 0 1 83.0%
Công tác Thanh nên 7 6 0 1 85.0%
Thi đua - Khen thưởng 8 8 0 0 100.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 4 3 0 1 75.0%
Chính quyền địa phương 53 49 0 4 92.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 6 5 0 1 83.0%
Tiền lương 91 71 0 20 78.0%
Cải cách hành chính 1 0 0 1 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Trả lời kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Hoả Tiến Dũng - ngày: 30/09/2020
Chứng chỉ tiếng dân tộc
Nội dung kiến nghị: Tôi là người dân tộc thiểu số (dân tộc Tày) vậy khi đủ điều kiện dự thi chuyên viên chính nhưng không có chứng chỉ ngoại ngữ đạt khung năng lực, tôi có phải học tiếng tày để được miễn thi không, nhiều văn bản của bộ hướng dẫn miễn thì nhưng lại phải có chứng chỉ. Xin hỏi bộ? Thực hiện thông tư 05/2017/TT-BNV hay Nghị định 161/2018/ND-CP
Lĩnh vực: Chính quyền địa phương
Lê Thanh - ngày: 28/09/2020
Xử lý đối với cán bộ bị Tòa kết án
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ Nội vụ! Đề nghị Bộ trả lời nội dung sau: Theo quy định tại khoản 3 Điều 101 Luật Tổ chức chính quyền địa phương năm 2015 thì "Đại biểu HĐND bị Tòa án kết tội ằng bản án, quyết định của Tòa án thì đương nhiên mất quyền đại biểu" và tại khoản 3 Điều 78 Luật cán bộ công chức năm 2008 thì "Cán bộ pham tội bị Tòa án kết tội thì đương nhiên thôi giữ chức vụ do bầu cử". Vậy, trường hợp Phó Chủ tịch HĐND xã, bị Tòa án kết án 9 năm tù thì có phải tổ chức họp HĐND xã để bãi nhiệm đại biểu HĐND và có ra quyết định buộc thôi việc không hay "đương nhiên" cán bộ đó bị mất quyền đại biểu và "đương nhiên" thôi giữ chức danh bầu cử. Trân trọng cảm ơn!
Lĩnh vực: Chính quyền địa phương
Phạm thị thu - ngày: 24/09/2020
Chuyển đổi vị trí công chức
Nội dung kiến nghị: Kính gửi bộ nội vụ. Tôi xin được hỏi một việc như sau Tôi thi và trúng tuyển chức danh công chức tài chính kế toán cấp xã ở tỉnh hải dương năm 2014. Từ năm 2014 đến nay xã tôi có 2 công chức tài chính. Đến tháng 8/2020 ubnd tỉnh hải dương ban hành quyết định số 41/2020/qđ-ubnd quy định số lượng CBCC cấp xã trên địa bàn tỉnh hải dương. Trong đó nêu rõ xã loại 2 như xã tôi đang công tác chỉ có 1 công chức tài chính kế toán. Như vậy xã tôi sẽ phải giảm từ 2 công chức TCKT xuống còn 1 công chức tài chính kế toán. Và tôi sẽ là người phải giảm. Vậy xin hỏi trường hợp của tôi tgeo quy định sẽ giải quyết như thế nào. Bản thân tôi chỉ có bằng kế toán trình độ đại học. Và tôi cần phải làm gì để bảo đảm quyền lợi chính đáng của bản thân. Kính mong nhận được sự trả lời của bộ nội vụ
Lĩnh vực: Tổ chức phi chính phủ
nguyễn quốc hưng - ngày: 24/09/2020
Chỉ thị 51 của Ban Bí thư Trung ương đảng khóa VI về việc giúp đỡ Hội người mù Việt Nam còn có hiệu lực
Nội dung kiến nghị: ngày 9/7/2019 ban dân vận TW và hội người mù VN đã tổ chức Hội nghị tổng kết 30 năm thực hiện Chỉ thị 51 của Ban Bí thư Trung ương đảng khóa VI về việc giúp đỡ Hội người mù Việt Nam. sau hội nghị tổng kết ban bí thư có ra tiếp Chỉ thị số 39-CT/TW ngày 1/11/2019 của Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XII về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác người khuyết tật. đây là chỉ thị chung cho người khuyết tật, vậy xin hỏi BỘ nội vụ Chỉ thị 51 của Ban Bí thư Trung ương đảng khóa VI về việc giúp đỡ Hội người mù Việt Nam còn có thể tiếp tục áp dụng sử dụng trong tình hình mới được không.vì theo Thông báo Kết luận số 158-TB/TW ngày 02/01/2020 của Ban Bí thư về “Tiếp tục thực hiện Kết luận số 102-KL/TW ngày 22/9/2014 của Bộ Chính trị khóa XI về hội quần chúng trong tình hình mới” thì chỉ thị 51 của Ban Bí thư Trung ương đảng khóa VI không còn phù hợp trong tình hình mới.
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Nguyễn Tuyên - ngày: 22/09/2020
Việc đánh giá, phân loại công chức, viên chức phục vụ tinh giản biên chế
Nội dung kiến nghị: Theo quy định tại Nghị định số 108/2014/NĐ-CP của Chính phủ (được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 113/2018/NĐ-CP) thì những công chức có hai năm liên tiếp liền kề tại thời điểm xét tinh giản biên chế được đánh giá, phân loại mức hoàn thành nhiệm vụ nhưng còn hạn chế về năng lực thì được xem xét, tinh giản biên chế. Tuy nhiên, theo quy định tại Nghị định số 90/2020/NĐ-CP ngày 13/8/2020 của Chính phủ về đánh giá, xếp loại chất lượng cán bộ, công chức, viên chức (có hiệu lực thi hành kể từ ngày 20/8/2020) thì không có mức hoàn thành nhiệm vụ nhưng còn hạn chế về năng lực, do vậy những trường hợp năm 2019 đã được phân loại hoàn thành nhiệm vụ nhưng còn hạn chế về năng lực và năm 2020 dự kiến phân loại mức hoàn thành nhiệm vụ thì có được xem xét để tinh giản biên chế hay không? (năm 2020 cá nhân người đó không thuộc tiêu chí phân loại không hoàn thành nhiệm vụ)
1 2 3 4 5 6   [7]   8 9 10 11 12 ...120

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn