Lĩnh vực Số câu hỏi Đã trả lời đúng hạn Đã trả lời quá hạn Chưa trả lời Tỷ lệ %
Tổ chức biên chế 68 47 0 21 69.0%
Công chức, viên chức 335 292 0 43 87.0%
Tổ chức phi chính phủ 4 4 0 0 100.0%
Văn thư Lưu trữ 6 5 0 1 83.0%
Công tác Thanh nên 7 6 0 1 85.0%
Thi đua - Khen thưởng 8 8 0 0 100.0%
Tôn giáo, Tín ngưỡng 0 0 0 0 0.0%
Thanh tra 4 3 0 1 75.0%
Chính quyền địa phương 53 49 0 4 92.0%
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công chức 6 5 0 1 83.0%
Tiền lương 91 71 0 20 78.0%
Cải cách hành chính 1 0 0 1 0.0%


TRANG CHỦ


Phản ánh, kiến nghị của
người dân, doanh nghiệp


Hỏi đáp


Trả lời kiến nghị của cử tri


Hướng dẫn sử dụng

Danh sách các tin nhắn phản ánh

Họ và tên : (*)
Địa chỉ : (*)
Email : (*)
Số điện thoại : (*)
Lĩnh vực :
Nơi phản ánh, kiến nghị :
Phản ánh, kiến nghị về việc  : (*)
Nội dung phản ánh, kiến nghị : (*)

Danh sách các cuộc gọi phản ánh

Tệp tin đính kèm : [Chỉ nhận file doc, docx, pdf, jpg, jpeg, tif, rar, zip]
Mã xác nhận:
 
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Nguyễn Xuân Cường - ngày: 09/10/2018
Áp dụng chính sách theo Nghị định 140/2017/NĐ-CP
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ Nội vụ, Tôi là giảng viên của Trường đại học trên địa bàn Hà Nội (ngạch viên chức). Tại khoản 1 Điều 5 nghị định 140/2017/NĐ-CP ngày 05/12/2017 về chính sách thu hút, tạo nguồn cán bộ từ sinh viên tốt nghiệp xuất sắc, cán bộ khoa học trẻ có nêu: 1. Hằng năm, các cơ quan, tổ chức, đơn vị quy định tại Điều 1 và cơ sở giáo dục đại học phát hiện, tổng hợp, lập danh sách những cán bộ khoa học trẻ đáp ứng tiêu chuẩn quy định tại khoản 2, khoản 3 Điều 2 Nghị định này gửi Bộ Nội vụ để xem xét, đưa vào diện áp dụng chính sách. Tôi đáp ứng tiêu chuẩn quy định tại khoản 2, khoản 3 Điều 2 của nghị định. Cụ thể : - Tôi được tuyển dụng vào tháng 6/2018 - Tôi có trình độ thạc sỹ trước thời điểm tuyển dụng - Năm nay 29 tuổi nằm trong độ tuổi quy định tại Điều 1 Luật Thanh niên - Đạt giải nhì môn toán ở kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh ở cấp THPT - Tốt nghiệp đại học loại khá và có chuyên ngành đào tạo sau đại học cùng ngành đào tạo đại học Tôi xin hỏi để được đưa vào diện áp dụng chính sách thì đơn vị nơi tôi công tác và cá nhân tôi cần làm những thủ tục gì? Tôi có hỏi phòng TCCB nơi tôi công tác thì có nhận được câu trả lời: "Đây là nghị định mới nên chờ thông tư hướng dẫn". Nhưng tôi được biết Bộ Tài chính, Ủy ban kiểm tra trung ương đã tuyển dụng theo Nghị định này vậy trường hợp của tôi có phải chờ thông tư hướng dẫn để được đưa vào diện áp dụng chính sách không? Cảm ơn Quý Bộ!
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Đinh Văn Hùng - ngày: 03/10/2018
Nâng bậc lương có liên quan đến xử lý kỷ luật
Nội dung kiến nghị: Kính gửi: Bộ Nội vụ. Tháng 4/2017, tôi bị Ủy ban nhân dân huyện Đăk Hà thi hành kỷ luật với hình thức khiển trách. Theo quy định tại Điểm b, Khoản 3, Điều 2, Thông tư số 08/2013/TT-BNV ngày 31/7/2013 của Bộ Nội vụ, thì tôi bị kéo dài thêm thời gian nâng bậc lương là 06 tháng. Sau thời gian chậm 06 tháng (tháng 7/2018-nếu tôi không bị kỷ luật thì thời điểm tính nâng lương là ngày 01/01/2018), cơ quan tôi đề nghị Huyện xét nâng bậc lương, thì phòng Nội vụ huyện trả lời tôi là bị kéo dài thêm 06 tháng nữa với lý do cuối năm 2017 tôi bị đánh giá không hoàn thành nhiệm vụ. Như vậy, theo phòng Nội vụ huyện thì tôi bị kéo dài thời gian chậm nâng bậc lương là 12 tháng. Việc không hoàn thành nhiệm vụ là do trong năm 2017 tôi bị kỷ luật khiển trách, chứ không phải tôi vừa bị kỷ luật khiển trách vừa bị không hoàn thành nhiệm vụ. Vấn đề này, tôi rất mong được sự giải đáp từ Bộ Nội vụ!)
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Đỗ thuỳ trang - ngày: 10/08/2018
Tôi muốn hỏi về việc xử lý kỷ luật công chức
Nội dung kiến nghị: Trước đây tôi làm lao động hợp đồng tại đơn vị sự nghiệp một cơ quan, và năm 2016 tôi thi tuyển công chức và trúng tuyển tại một cơ quan UBND cấp huyện. Sau này cơ quan cũ tôi xay ra sai phạm và tổ chức kiểm điểm xử lý kỷ luật. Vậy cho tôi hỏi tôi là lao động hợp đồng ký 1 năm đã chuyển đi có bị xử lý kỷ luật không? Theo luật lao động hay theo luật nào? Có ảnh hưởng đến việc tôi là công chức hiện tại không ?
Lĩnh vực: Tổ chức biên chế
Nguyễn Văn Hùng - ngày: 03/08/2018
Xin cấp lại giấy Quyết định cho phép thành lập Hội
Nội dung kiến nghị: Kính gửi Bộ trưởng Bộ Nội vụ Trong qua trình hoạt động Hội do thay đổi Văn phòng làm việc nên bộ phận Văn phòng đã làm thất lạc Giấy Quyết định cho phép thành lập Hội do Bộ Nội vụ cấp. Nay Hội chúng tôi muốn cấp lại Giấy Quyết định cho phép thành lập Hội trên, xin hỏi thủ tục xin cấp lại như thế nào xin Bộ trưởng trả lời giúp. Xin chân thành cảm ơn. Kính chuyển
Lĩnh vực: Công chức, viên chức
Hồ Văn Lương - ngày: 29/07/2018
Chuyển công tác cho giáo viên sai qui định, vượt thẩm quyền
Nội dung kiến nghị: Chuyển công tác cho giáo viên sai qui định, vượt thẩm quyền
1... 109 110 111 112 113   [114]   115 116 117 118

BỘ NỘI VỤ
Địa chỉ: Số 8 Tôn Thất Thuyết - Nam Từ Liêm - Hà Nội

Điện thoại: (84-024)62821018
Email: phananh@moha.gov.vn